Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

c",) ถามเรื่อง เรียน และ ที่พัก หน่อยนะคะ ตัดสินใจไม่ได้เสียที c",)

เราพึ่งรู้ว่าวีซ่าเราผ่านแล้วค่ะ
    ไปเรียนที่เมืองซิดฯนะคะ
    ดีใจกับเราด้วยนะคะ
    มีเรื่องจะถามเพื่อนๆดังต่อไปนี้นะคะ

1.วีซ่านั้นเอเจ้นท์บอกให้เราปริ้นท์ออกมาจากเมล์
    แล้วให้เอาติดตัวไปด้วยตอนไปออสฯ ถูกต้องใช่ไหมคะ

2.เฟิร์สโอฯของยูเรานั้นวันที่ 20 กค
    แต่เปิดเทอมวันที่ 30 กค น่ะค่ะ
    ทีนี้เราติดธุระบางอย่าง และแฟนเราเค้าจะบวชด้วย
    เค้าอยากให้เราไปงานบวชเค้าวันที่ 30 กค

เอเจ้นท์บอกเราว่าถ้าจะไปเลทก็ไปได้แต่ไม่แนะนำ
    เพราะว่าเราจะมิสอะไรหลายอย่างๆ

เราอยากทราบว่าถ้าเรามิสเฟิร์สโอฯเนี่ย
    จะเป็นไรมากไหมคะ แบบมันเป็น MUST/Have to อ่ะคะ
    เรากลุ้มใจมากเพราะว่าพี่เค้าถามเราเรื่องวันเดินทางแล้วล่ะค่ะ พรุ่งนี้เราก็จะเอาเงินไปจ่ายค่าโฮสฯแล้วด้วย

3.เราอยากทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยน่ะค่ะ
    อยากมี pocket money ไม่อยากรบกวนทางบ้านมากนัก
    อยากทราบว่าเราไปขอวีซ่าทำงานได้ที่ไหนคะ
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

4.ถ้าเราทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย
    เราควรลงทะเบียนเรียน เช้า บ่าย หรือ เย็นดีคะ
    เพราะอะไรคะ

5.ถ้าเราทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย
    เราควรหาที่พักใกล้ยู หรือในตัวเมือง
    หรือว่าหาตรงกลางๆระหว่างยูและที่ทำงาน

6.เดือนกค-มิย อากาศหนาวกี่องศาคะ
    หนาวมากไหม
    เราควรใส่เสื้อผ้าวันเดินทางแบบไหนดี

ขอบคุณมากนะคะสำหรับทุกคำตอบเลย

จากคุณ : what for ^.~ - [ 29 พ.ค. 50 20:24:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom