Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ต่ออายุ Passport ในอเมริกา มีใครเคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

อยากต่ออายุ Passport จะหมดอายุ July 2007 ตอนนี้อยู่ในอเมริกา จะต่ออายุ Passport ทำได้ไหม จะส่งเอกสารต่างๆ ที่เกี่ยวข้องไปทางไปรษณีย์ได้ไหมค่ะ
    1.และใช้เวลานานเท่าไรจึงจะได้ Passort กลับมา
    2. จะต้องแจ้งว่าแต่งงานแล้วไหมค่ะ (คือว่าพาสปอร์ที่จะหมดอายุนั้นทำตอนที่มาเรียนคอลเลจ 2 years (แต่แต่งงานระหว่างที่เรียนคอลเลจ 2 years หลังแต่งงาน และไม่ได้เรียนอะไรแล้วอะ) ก้อเลยว้าวุ่นใจไม่รู้จะกรอก ข้อความในคำร้อง ขอต่ออายุหนังสือเดินทาง >>วัตถุประสงค์ในการเดิน..................ทางอย่างไร
    มีใครเคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : rockaboat - [ 5 มิ.ย. 50 01:08:44 A:24.116.106.204 X: TicketID:146172 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom