Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากขอความคิดเห็นแม่บ้านยุโรปเรื่องใบลางานค่ะ

กำลังจะไปขอวีซ่าท่องเที่ยวที่สถาณฑูตออสเตรียหน่ะค่ะ แต่ตอนโทรไปถามที่สถาณฑูตบอกว่าให้มีใบลางานจากที่ทำงานเรามายื่นด้วย พอดีเราทำงานกับบริษัทของที่บ้านซึ่งมีชื่อแม่เป็นเจ้าของ เลยอยากทราบว่าถ้าเราอยากขอวีซ่าแบบมัลติ 90 วัน เวลาเขียนใบลา เราสามารถเขียนว่าเจ้านาย(แม่)ให้ลา 90วันเลยหรือเปล่าค่ะ? (เนื่องจากเป็นบริษัทของที่บ้านเลยลากี่วันก็ได้หน่ะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าทางสถาณฑูตจะเข้าใจไหม) ทางแฟนที่จะเขียนจดหมายเชิญ เค้าก็จะเขียนว่าจะเชิญเราไป 90 วันหน่ะค่ะ เลยสงสัยว่าถ้าทางโน้นเขียนเชิญเรามา 90 วัน เราจะต้องเขียนในใบลา 90 วันด้วยหรือเปล่าค่ะ แล้วเวลาเอาใบจองตั๋วไปยื่นก็บุ๊คไปเต็ม max เลยได้ไหมค่ะ

ที่กังวลคือถ้าเรายื่นขอวีซ่า 90วัน แต่สมมุติว่าเขียนในใบลากับบุ๊คตั๋วกลับแค่ 30 วันหลังจากวันเดินทาง ทางสถาณฑูตจะให้วีซ่าแค่ 35 วันเท่านั้น อยากไปอยู่ 3 เดือนหน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยทำในกรณีนี้ไหมค่ะ ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยเถอะนะค่ะเพราะไม่เข้าใจจริงๆ

จากคุณ : ไรท์คลิค - [ 12 มิ.ย. 50 16:37:03 A:58.8.63.31 X: TicketID:146988 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom