Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอเคล็ดลับ เป็นนางฟ้า กับลูกตลอดเวลา

สวัสดีค่ะ..

คุณแม่ๆค่ะ มีเคล็ดลับ อะไรควบคุมอารมณ์ตอนลูกซน ลูกดื้อ กันบ้างค่ะไอฯ พยามยามค่ะ และแล้วบ้างครั้ง ปีศาจก็เข้าสิงใจ แปรงร่างจากนางฟ้า เป็นปีศาจเลยค่ะ555

ไอฯ เลี้ยงลูก2คน คนโต 1ขวบ7เดือน กับ คนเล็ก5เดือน

ปัญหาเนี่ยกับลูกคนโตค่ะ สิ่งที่ทำกับลูก

พูดเสียงดุๆ ใส่อารมณ์

จับ อุ้ม กอด แรงกว่าปกติ ไม่ถึงกับกระแทก หรือปีบจนตัวเขียว แต่ลูกรับรู้ได้ว่าเราโกรธแล้วนะ

เราใช้อารมณ์ กับลูก..ทำไปสุดท้ายเราก็เสียใจ

ที่ทำหนักสุดและไม่เคยทำอีกคือตีด้วยมือเรา ที่มือลูกหลายๆครั้ง พร้อมสอน

บ้างที่ลูกซนมากๆ ทำอะไรไม่ได้ ก็ได้แต่พูด พร้อมน้ำตา ให้ลูกเห็นเลย ว่าเราเจ็บ เราเสียใจ ลูกทำๆไม

.แม่ยิ่งคิดถึงยาย คิดถึงครอบครัวที่ไทยอยู่..เราพึ่งกลับจากไทยนะค่ะ..ลูกเห็นเราร้องไห้บ่อยๆ คงไม่ดีบอกกับตัวเองต้องไม่ร้อง แล้วลูกอย่าดื้อกับมะม๋า นักได้ไหม

เด็กขวบกว่าจะเข้าใจไหมนะ มองหน้าเหมือนจะเข้าใจ แต่ก็ทำอีก..กัดเข้าไปที่บ่า ตีน้อง ปีนๆๆๆๆ โยนของ เฮ้อ...

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน ขอคำแนะนำดีๆเพื่อเป็นกำลังใจเลี้ยงลูก ด้วยนะค่ะ ขอบคุณ

จากคุณ : ไอทะเล - [ 14 มิ.ย. 50 10:53:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom