Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การสอบซิติเซ่น สอบที่ไหนได้บ้างคะ ประเทศกวมได้รึเปล่า หรือว่าต้องอเมริกาเท่านั้น

การสอบซิติเซ่น ไม่รู้ว่าต้องไปสอบที่ไหนได้บ้าง หรือว่ารัฐไหนก็ได้ แล้วถ้าเป็นกวม ฮาวาย สอบที่นั่นได้รึเปล่าคะ

ตอนนี้ดิฉันไม่ได้อยู่อเมริกาค่ะ แต่ถือกรีนการ์ดอยู่ และอยากได้ซิติเซ่นค่ะ แต่ไม่อยากกลับไปอเมริกาเพื่อสอบซิติเซ่น เพราะไม่รู้ว่าต้องพักกี่วัน เปลืองค่าที่พักน่ะค่ะ

เลยคิดว่าถ้ากวมมีที่ให้สอบ ก็อยากไปกวมเพราะว่าใกล้ไทย อยากแวะไปเที่ยวไทยด้วยน่ะค่ะ

เพื่อน ๆ พี่ ๆ ใครรู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : สงสัยค่ะ - [ 14 มิ.ย. 50 23:10:24 A:217.141.212.232 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom