Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Brisbane ท่านใดทราบว่าร้านอาหารไทยไหนรับคนล้างจาน แบกหาม หรือทำความสะอาดอะไรก็ได้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ อดตายแน่ตู T_T"

ผมไปเดินหาแถว The Vallry เจอไม่กี่ร้านเอง สมัครไป ร้านเดียวนอกนั้นปิด สิ้นเดือนนี้ต้องย้ายออกโฮมเตร์แล้ว อยากได้งานจัง ไม่อยากกวนพ่อแม่ กวนมาเยอะแล้วครับ ผมก็เดินเข้าไปในร้านขายวีดิโอของคนไทย แล้วมันก็มีติดรับสมัครแต่ละใบเก่ามากๆ ร้านคนชื่อหลินก็ไปไม่เป็นไม่ทราบอยู่ตรงไหน ตอนนี้เครียดทุกวัน ว่าถ้าออกจากโฮมเตร์แล้ว ไปอยู่แชร์โฮม แล้วยังไม่มีงานทำจะเอาอะไรกิน เครียดจริงๆ ๆ ขอโทษนะครับที่พิมซะยาวยืด ก็มันเหงาไม่มีคนให้ปรึกษา เครียด โอ๊ยยยย ทรมาน คิดถึงพ่อ คิดถึงแม่ คิดถึงครอบครัว ท่านใดมีงานก็แนะนำผมทีนะครับวันเสาร์ ผมว่าจะไปเดินหาอีก ขอบพระคุณครับ

ปล. ท่านใดที่คิดจะมาเรียนไกลบ้านก็คิดดีๆนะครับ ทรมานยิ่งนัก หรือเป็นช่วงแรกของผม แต่ผมมาแล้วก็สู้ตายเอาให้คุ๊มกับเงินที่พ่อ แม่อุตส่าห์ส่งมาเรียน
    ปล. ลืมบอกไปผมเลิกเรียน จ-พฤ 4.35
                                       ศ      3.00
                                       ส-อ   ว่างทั้งวัน ผมไม่ชอบ ส-อ เอาซะเลย เหงามาก ไม่รู้จะไปไหนทำอะไร T_T"

จากคุณ : mon40000 - [ 19 มิ.ย. 50 05:27:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom