Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามผู้ที่ได้รับวีซ่าพำนักระยะยาว(แต่งงาน)หน่อยค่ะ

ตอนนี้เรากำลังเดินเรื่องจดทะเบียนที่ญี่ปุ่นอยู่ค่ะ และหลังจากนี้ต้องapply visa แบบพำนักระยะยาว ซึ่งมักได้แบบ 1 ปีใช่ไหมค่ะ
    เราสงสัยค่ะ ว่าระหว่างที่ทำเรื่องจนกว่าจะได้ visa แบบพำนักอ่ะคะ เพื่อนๆขอวีซ่ามาญี่ปุ่นแบบไหนค่ะ แบบท่องเที่ยว 3 เดือนหรือเปล่าค่ะ
    อ่อ ขอฝากเนื้อฝากตัว พี่ๆ เพื่อนๆที่นี่ทุกคนด้วยนะคะ เป็นน้องใหม่ค่ะ เพิ่งมาอยู่ได้ 2 เดือนค่ะ มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยค่า
    ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ao@shinagawa - [ 27 มิ.ย. 50 16:31:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom