Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆเรื่องการไปเรียน LLM. หน่อยนะคะ

คือสนใจจะไปเรียน LLM. ทางด้านกฎหมายวิธีพิจารณาความแพ่งในปีหน้าค่ะ แต่ยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดการสมัครยู เลยขอถามพี่ๆดังนี้นะคะ
    1. เข้าไปดูยูส่วนใหญ่จะมีแต่ major ที่เป็นทางด้านภาษีหรือไม่ก็ IP ไม่ทราบว่าพี่ๆคนใดพอจะทราบไหมคะ ว่ามียูไหนที่มี major ทางด้านกฎหมายวิแพ่ง หรือว่า เราสามารถไปเรียนในยูใดก็ได้ แต่ให้ลงเรียนวิชาวิแพ่งเป็นวิชาเอก

2. ปกติแล้ว การเปิดรับสมัครยูจะเปิดรับประมาณช่วงไหนเหรอคะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้ามากๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ยังรู้สึกมืดแปดด้านค่ะ แต่จะพยายามหาต่อไป ใครที่กำลังจะไปเรียนต่อ LLM เหมือนกัน ถ้าสนใจอยากมีเพื่อนเพิ่ม แอดมาคุยกันได้นะคะ bratfischp@hotmail.com ค่ะ

จากคุณ : backpacker - [ 2 ก.ค. 50 08:10:04 A:10.239.29.36 X:203.170.231.232 TicketID:023228 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom