Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากส่งเสื้อทำเองขายที่ญี่ปุ่นน่ะครับๆ

หลายปีที่แล้ว ผมชอบทำเสื้อผ้าใส่เอง เพราะไม่ชอบใส่ซ้ำกับคนอื่น ถ้าไม่ใช่ซื้อมือสอง ก็ของแพงๆแปลกๆไปเลย

พอผมไปเรียนต่อออสเตรเลีย ก็มีเพื่อนญี่ปุ่นมากมายมาชอบเสื้อที่ผมทำ ตอนนี้กลับมาไทยแล้ว ก็ยังทำเสื้อใส่เองอยู่ ยังไม่ได้คิดจะทำขาย

เพราะยังไม่มั่นใจว่าแบบของเราคนไทยจะชอบกันรึเปล่า

พอมีงาน T-Shirt Festival เสื้อผมได้รับเลือกให้เข้าไปขาย แต่ทำเลของร้านนี่ มีแต่คนมาบังหน้าร้านดู Concert แล้วขนาดเสื้อผมมีแค่แบบเดียว ขายราคา ไม่กล้าขายแพง เพราะเรายังไม่ใช่มืออาชีพทำเสื้อ แต่ก็ขายได้ดี ดีจนอยากเปิดร้าน

เพราะปีหน้าแฟนญี่ปุ่นผมจามาอยู่ด้วยกันละ ต้องรับหาเงิน

ผมกลัวว่า พอเปิดร้านแล้ว เสื้อแบบนี้จาขายไม่ได้ เพื่อนผมบอกว่า ถ้าคนที่ชอบแบบนี้ก็จาชอบเลย ถ้าไม่ชอบคืน ไม่ใส่เลยๆๆ

เพื่อนญี่ปุ่นผมสนใจเอาเสื้อไปขายที่โน้น แต่ว่า ผมยังไม่คิดที่จะขาย จารอคิดแบบออกมาให้เยอะกว่านี้ก่อน คิดว่ายังไงดีครับ

เสื้อผมนี่ถึงลายหน้าจาเหมือนกัน แต่ลายข้างหลังผมเพนท์ทีละตัวเลย จาออกมาไม่เหมือนกันซักตัว แล้วผมเพนท์ สอง ด้านเลยครับ

แต่กล้องผมเก่าละ มันเห็นไม่ชัด ดูเป็นเลอะๆไป

ถ้าผมไปญี่ปุ่นแล้วเอารูปเสื้อพร้อมแบบจริงๆๆไปเสนอขายตามร้านแบบราคาไม่แพง

ส่งไปทางเรือแบบนี้จาพอไหวไหมครับๆๆ

หลังจากเดือนตุลาคม ผมกะจาไปหาเพื่อนที่โตเกียว แล้วจาไปหาแฟนที่โอกายาม่า เลยจาถือโอกาส เข้าไปหาร้านเสื้อแบบเสนอขายน่ะครับๆ

จากคุณ : อะบู๊ๆ - [ 2 ก.ค. 50 23:01:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom