Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

/*/*/*/เมื่อน้องผมได้ U.S.Citizen แล้ว จะ Apply Greencard ให้แฟนเค้า ต้องทำยังไงบ้างครับ ตอนนี้แฟนน้องก็อยู่ที่นี่ด้วย\*

1.เมื่อน้องผมได้ ใบ U.S.Citizen หลังจากการสาบานตน จะขอใบโซเชียลให้แฟน ได้เลยหรือเปล่า
    หรือต้องรอให้ได้ U.S.Passport  ก่อน  แล้วเมื่อได้ ใบโซเชียลจะได้ Work permit เลยรึเปล่าครับ
    2.น้องผมกับแฟนแต่งกันแล้ว ตั้งแต่ปี 2001 มีลูกแล้ว 1 คน(แฟนน้อง วีซ่าขาดนานแล้วเคย Apply Greencard ให้มาแล้ว ครั้งหนึ่งตอนน้องผมยังถือกรีนการ์ดอยู่ แต่ก็โดน reject กลับมาไม่ทราบเหตุผลเหมือนกัน) ตอนนี้น้องผมได้ U.S.Citizen แล้ว
    ถ้าจะ Apply Greencard นี่ มีขั้นตอน อย่างไงบ้างครับ ต้องกรอก ฟอร์มตัวไหน มีเว็บไหนบอกวีธีอย่างละเอียดบ้างครับ อยากทำเองนะครับ ไม่อยากจ้างทนาย น้องผมรายได้ไม่เยอะนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำตอบ นะครับ

จากคุณ : 'cord_coupe - [ 4 ก.ค. 50 15:14:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom