Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สวิตฯ... หาเพื่อนและข้อคิดเห็นครับ

ช่วงนี้อากาศที่สวิตฯไม่ค่อยดีเลย ออกไปไหนก็ไม่สะดวก จากที่ไม่มีเพื่อนคนไทยที่นี่ เลยทำให้เหงามากขึ้นไปอีกครับ

มีใครอยู่สวิตฯแถบซูริค Winterthur หรือ St.Gallen บ้างครับ ถ้าเหงาๆก็ออกมาดื่มกาแฟด้วยกันนะครับ ผมขอแนะนำตัวนิดหน่อยนะครับ ผมแต่งงานอยู่ที่สวิตฯ แฟนผมเป็นผู้ชายครับ ช่วงนี้ผมเรียนภาษาเยอรมันอยู่ เพื่อเตรียมเรียนต่อและหางานทำไปด้วย ถ้าเพื่อนๆไม่รังเกียจชีวิตส่วนตัวของผม หวังว่าเราจะได้ออกไปดื่มกาแฟด้วยกันนะครับ

ขอข้อคิดเห็นครับ

ชาวบ้าน... ทำไมชาวบ้าน(เมื่อรู้ว่าผมเป็นเกย์)ต้องคิดว่า ผมอยู่เมืองนอกขายตัว(ขายก้น)ให้ฝรั่ง ในเมื่อตัวผมเองเป็นคนธรรมดา ทั้งพ่อแม่และน้องไม่เคยจะเอาใครมานินทาที่บ้านเลย ผมแต่งงานกับฝรั่งก็เพราะ ผมกับแฟนพอใจที่จะอยู่กินด้วยกัน มันไม่เห็นจะต่างจากชีวิตคู่ชายหญิงทั่วไป คิดไปแล้วก็น้อยใจ ทุกวันนี้ผมอยู่แต่บ้าน ทำงานบ้าน อ่านหนังสือเรียนบ้าง ถ้าเบื่อก็ฟังเพลง เอาหมาไปเดินเล่น เล่นเน็ตอ่านข่าวสารต่างๆนานา เมื่อภาษาผมคล่อง ก็คงจะออกล่างาน จะให้นั่งๆนอนๆอยู่บ้านทั้งวันก็คงไม่เอา ผมอยู่เมืองนอกมานานแล้ว แต่เพิ่งทั้งเพื่อนฝูงและงาน ย้ายมาปักหลักที่สวิตฯก็ปีนี้

ผมจะทำไงดีกับชาวบ้าน ส่วนตัวผมแล้ว ผมไม่แคร์ แต่ผมสงสารพ่อแม่และน้องที่ต้องมานั่งฟังชาวบ้านนินทาป้ายสี ทุกครั้งที่ผมกลับบ้านผมพยายามที่จะไม่เข้ากลุ่มชาวบ้าน ผมจะหนีตลอด แต่ก็หนีไม่พ้นพวกสอดรู้สอดเห็น เค้าจะชอบถามคำถามต่างๆนานา พอรู้นิดรู้หน่อยเค้าก็จะปั้นน้ำให้เ็ป็นตัว แล้วเอาผมไปนินทาอีก

จากคุณ : เหงาครับ - [ 11 ก.ค. 50 20:21:05 A:81.62.198.34 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom