Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฝรั่งชอบของหวานไทยแบบไหนคะ

วันเสาร์หน้าว่าจะไปเยี่ยมป้าและ ย่า สามีค่ะ มีทั้งคนแก่ หนุ่มสาว เด็กๆ คราวนี้มิ้มรับทำอาหารเอง คราวนี้ว่าจะทำไปให้ครบเซตเลย ทุกครั้งจะทำแค่ อาหารว่าง หรือไม่ก็เมน อย่างใดอย่างหนึ่ง คราวนี้ที่จะทำไปก็มี ปอเปี้ยะสด ห่อหมกใส่ถ้วยอลูมิเนียมเล็กๆ ผัดผักสักอย่าง และผัดเกี๋ยวเตี๋ยวค่ะ

ปัญหาคือ มิ้มอยากทำของหวานใส่ถ้วยเล็กๆกินง่ายๆไม่หนักท้องมากค่ะ แต่เท่าที่สังเกตุดูฝรั่งเค้าไม่ค่อยชอบของหวานบ้านเราเท่าไหร่เลย ใจมิ้มอยากทำตะโก้ใส่กระทงเล็กๆแบบทานคำเดียวหมด หรือไม่ก็วุ้นกะทิใส่พิมเล็กๆ แต่ไม่รู้ว่าฝรั่งเค้าจะชอบหรือปล่าค่ะ ญาติสามีบอกว่าเคยทานข้าวต้มผัดเค้าบอกว่าไม่ชอบมันเยะๆปาก

ใครมีประสบการณ์แบบว่าทำของหวานไปแล้วไม่เหลือ  ฝรั่งชมทานกันเรียบบ้างคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปล...อย่างถ้วยพลาสติกใส่วุ้นกะทิรูปหัวใจ เค้าซื้อกันที่ไหนคะ

จากคุณ : bellemaman - [ 12 ก.ค. 50 00:55:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom