Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าคนต่างชาติอยากอาศัยในเมืองไทย

หวัดดีค่ะทุกคนที่เข้ามาแสดงความเห็นหรือแนะนำ  คือว่าดิฉันกับแฟนอยากไปอยู่ที่เมืองไทย ดิฉันเป็นคนไทยค่ะ ส่วนแฟนเป็นชาวเยอรมัน และแฟนเข้าไปถามกับคนต่างชาติที่อยู่เมืองไทยเค้าบอกว่ามันไม่ง่ายเพราะกฎหมายไม่ค่อยอำนายความสะดวกและกฎหมายจะเปลี่ยนตลอด เค้าบอกว่าทุกวันด้วยอันนี้จริงป่าวไม่รู้คะ ไม่ทราบว่ามันอยากมากหรือค่ะ จำเป็นต้องมีรายได้อย่างต่ำ 40.000 บาทต่อเดือน ใครรู้อย่างไรช่วยบอกด้วย ขอบคุณคะ

จากคุณ : P&C Ladisch - [ 19 ก.ค. 50 17:32:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom