Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะโดนระงับวีซ่าแล้วส่งกลับบ้านไหมคะ

ตอนนี้เรียนภาษาที่สถาบันแห่งหนึ่งค่ะ
    คอร์สจะหมดวันที่ 24 สค. ส่วนวีซ่า จะหมดวันที่
    24 กย. ถ้าไปขอลาออกวันจันทร์นี้ คือว่า
    ไม่อยากเรียนที่นี่แล้วค่ะ ออกก่อนกำหนดสามอาทิตย์
    วันที่ 25 สค. มีสอบ IELTS และคิดว่าหลังเดือนตุลา คงจะ
    ไปเรียนโรงเรียนใหม่ แต่ไม่ได้ย้ายโรงเรียนใหม่ต่อเนื่อง
    เนื่องจากเวลาว่างหนึ่งเดือน ช่วงกันยา อยากทำงานค่ะ
    ไม่ทราบว่าแบบนี้ทำได้ไหมคะแล้วเราขาดเรียนบ่อยด้วยค่ะ โดนเรียกมาเตือนสองครั้งแล้ว อย่างนี้จะยากต่อการต่อวีซ่าเรียนภาษาต่อมั้ยคะ

แล้วถ้าสมมุติ สอบ IELTS แล้วได้คะแนนเยอะ สมัคร
    มหาวิทยาลัยได้ภายในเดือนกันยาก่อนต่อวีซ่า
    อย่างนี้จะง่ายต่อการต่อวีซ่ามั้ยคะ

แล้วเรื่องที่ลาออกก่อนสามอาทิตย์ในโรงเรียนภาษา
    มีผลมากหรือน้อยคะ

ถ้าลาออกได้ บอกเหตุผลอะไรดีคะ
    บอกว่าจะกลับประเทศไทยได้มั้ยคะ

มีเพื่อนคนไทยเหมือนกัน เค้ามาขอลาออกก่อนกำหนด
    ด้วยเหตุผลว่ากลับไทย
    แต่เค้ากลับไทยไปเลยค่ะ

แต่ว่าเราต้องการต่อวีซ่าอีก
    ทำอย่างไร ลาออกก่อนกำหนด จะสามารถต่อวีซ่าได้อีก

ขอความเห็นด้วยค่ะ

ปล. ถ้าสามาถลาออกก่อนได้ อยากเอาเวลาไป
    เข้าคอร์สนั่งสมาธิที่ซิดนีย์ค่ะ เพราะช่วงนี้จิตใจไม่ดีเลย
    แต่ตอนนี้เราอยู่เพริ์ธ ถ้าไปซิดนีย์จะเสียเวลาเรียนค่ะ
    เราเลยอยากลาออกไปเลย ทำได้มั้ยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 50 20:21:44

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 50 20:19:35

จากคุณ : Sora_II - [ 21 ก.ค. 50 19:59:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom