Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาหาตั๋วบินฟรีกลับเมืองไทยกันเถอะ อยากรู้ว่าทำยังไงก็ลองคลิกเข้ามาเลยครับ

อันนี้เป็นความบังเอิญปนตั้งใจนะครับ คือเมื่อปีที่แล้วพอดีมีโอกาสเดินทางจากญี่ปุ่นไปอเมริกาด้วยสายการบิน NWA (North West Airline) ก็เลยสมัครสมาชิกสะสมไมล์ WorldPerks  ไป ได้ไมล์จากการบินมาประมาณ 11,000 ไมล์ ทีนี้จากที่ไปดูมา ไมล์ที่ต้องใช้สำหรับแลกตั๋วกลับกรุงเทพ (จากโตเกียวหรือนาโกย่า) มันเริ่มต้นที่ 20,000 ไมล์เท่านั้นเอง

โจทย์ก็คือ ทำยังไงถึงจะให้ไมล์เพิ่มขึ้นมาอีก 9,000 ไมล์ โดยไม่ต้องบินกับสายการบินนี้อีก เพราะไม่รู้ว่าชาตินี้ผมจะได้บินกับสายการบินนี้อีกมั้ย
    และผมก็ใช้เวลาไม่ถึงปีในการสะสมครับ มาดูกันว่าผมทำอะไรบ้าง
    1. รับ News letter ของ WorldPerks ทาง email อันนี้สำคัญมากนะครับ เพราะมันจะมีเกมส์มาให้เล่น มีแคมเปญมาให้เพิ่มไมล์สะสมอยู่แทบทุกเดือน
    2. มีแคมเปญมีเกมส์มาเมื่อไหร่ ก็เล่นมันเข้าไปครับ ใช้เวลาไม่เยอะหรอก
    3. ผมสมัครบัตรเครดิตที่ join แต้มกับ WorldPerks ซึ่งปัจจุบันก็มี Citibank กับ JCB นะครับ ค่าธรรมเนียมฟรีปีแรก (ปีนี้ทำ Citibank ครับ เพราะได้ bonus mile เยอะกว่า เดี๋ยวปีหน้าจะยกเลิก Citibank แล้วมาทำ JCB)
    4. ไมล์ของ WorldPerks ไม่มีหมดอายุนะครับ เก็บได้ตลอดชีพ หรือจนกว่าสายการบินมันจะเจ๊ง ดังนั้นไม่ต้องกังวลว่าจะต้องรีบใช้ ถึงแม้อีกสิบปี กลับไปเมืองไทยแล้วก็ยังเก็บเอาไว้แลกตั๋วมาเที่ยวญี่ปุ่นหรืออเมริกาได้อีก

ลองดูก็แล้วกันครับ นี่เป็นไมล์ล่าสุดที่เพิ่ง update ผมสะสมได้เพิ่มอีก 10,000 ไมล์ เกินเป้าไปแล้วครับ นี่ยังไม่นับเกมส์ที่เพิ่งเล่นไปแล้วไมล์ยังไม่เข้าอีก 1 เกมส์ จะเห็นว่าไม่มีไมล์ที่เกิดขึ้นจากการบินกับสายการบินนี้เลย เป็นปฏิบัติการภาคพื้นดินล้วนๆ ที่เห็น Japanese Domestic Flight Bonus Mile ก็บินกับ Sky Mark แล้วก็ JAL แต่สามารถเคลม Bonus Mile กับ WorldPerks ได้ เอากับเค้าซิ

จากคุณ : s7014249 - [ 17 ส.ค. 50 11:08:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom