Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณแม่เก็บเงิน college fund ให้ลูกยังไงคะ + เรื่องประกันชีวิต

แม่มือใหม่มีคำถามอีกแล้วค่ะ ส่วนตัวนิดนึงนะคะ ต้องขอโทษล่วงหน้า

คือกำลังดูวิธีเก็บเงินค่า college ของลูกค่ะ งงไปหมด ทั้ง ESA, 529 ลองศึกษาดูคร่าวๆแล้วแต่ยังลังเลอยู่ เพราะมีทั้งข้อดีข้อเสีย (หรือว่าจะเอาเงินไปลง Mutual fund ทั่วไปแล้วยอมเสียแท็กซ์ดี) คุณแม่ทั้งหลายทำยังไงกันบ้างคะ

อีกเรื่องคือประกันชีวิต สงสัยว่าควรทำแบบ Term life หรือ Whole life ดี หรือว่าแบบอื่นน่าสนใจกว่า แล้วมีใครซื้อกับ Gerber life หรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : ฟ้า - [ 18 ส.ค. 50 11:30:42 A:76.102.87.182 X: TicketID:001701 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom