Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอเล่า เเละ ปรึกษา

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวเสียก่อนนะคะว่ากระทู้นี้อาจจะค่อนข้างยาวสักหน่อยเพราะตอนนี้ดิฉันค่อนข้างสับสนกับตัวเองอยู่พอดูค่ะ
        เรื่องของเรื่องก็มีอยู่ว่า ดิฉันได้ไปเรียนภาษาที่อเมริกาเพื่อปรับปรุงภาษาอังกฤษ ดิฉันเลือกพักเเบบโฮมเสตย์ก็จะมีโฮสคอยดูเเล
         โฮสที่ดิฉันอยู่ด้วยมีเเค่ผู้หญิงคนเดียวค่ะ อายุ 44 ปี หย่ากับสามีเเล้ว ไม่มีลูก เป็นคนใช้ได้ค่ะ เเต่เสียอย่างเดียวว่าขี้เหนียว ลืมบอกไปค่ะ ดิฉันพักกับรูมเมทชาวเกาหลีเเละเสปน จริงๆเเล้วก่อนไปทางเอเจนซี่บอกว่ามีรูมเมทเเค่คนเดียวนะ เเต่ไหงกลายเป็นสามละ เเต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ดิฉันก็อยู่สบายดี
           มีอยู่วันหนึ่งเพื่อนของโฮสมาที่บ้านค่ะเป็นเพื่อนผู้หญิงเเละลูกของเขาด้วย ทีนี้ดิฉันก็ได้รู้จักกับสองเเม่ลูกนั้นค่ะ ก็คุยกันได้เเต่ไม่ได้สนิทสนมอะไรเท่าไร แต่พอวันเวลาผ่านไปเรื่อยๆ เเม่ลูกคู่นี้ก็มาบ้านโฮสดิฉํนบ่อยๆค่ะ ลูกเขากำลังน่ารักเชียวห้าขวบเท่านั้นเด็กผู้ชาย
           เเม่เด็กก็ชวนดิฉันไปเที่ยวปาร์ตี้ที่บ้านเขาค่ะ เพราะว่าจะมีเด็กญี่ปุ่นที่เเม่เด็กคนนี้รับเป็นโฮสอยู่มาครบปีเเล้วเรียนจบคอร์สเขาเลยจะกลับบ้าน ดิฉันก็อยากไปค่ะเเต่ก็ไม่รู้จักใครเลยนอกจากเเม่เด็กคนนี้เเละลูกชายเขา ก็กังวลว่าจะไปดีหรือไม่ไป อีกเหตุผลที่ลังเลเพราะว่าบ้านนี้เขารับเเต่เด็กต่างชาติผู้ชายค่ะ ดิฉันเกรงว่าหากไปคนเดียวกลับดึกดื่นก็ไม่เหมาะ มีเเต่ผู้ชายทั้งนั้น ดิฉันจึงโทรไปชวน นางสาวกอ เพื่อนดิฉันค่ะ ให้ไปเปนเพื่อน นางสาวกอ ก็ไปด้วยกันโดยดีค่ะ ดิฉันก็ค่อยใจชื้นหน่อยมีเพื่อนไปด้วยเเบบนี้
                เมื่อดิฉันไปถึงงานปาร์ตี้ แอบตกใจเล็กน้อยค่ะเพราะว่าทั้งบ้านมีเเต่ผู้ชายประมาณ ห้าหกคนค่ะ ดิฉันก็ไม่รู้จักใครเลย จึงเข้าไปในครัวช่วยเเม่เด็กคนนั้นทำอาหาร งานก็เป็นกันเองดีค่ะ ออกเเนวช่วยตัวเอง อาหารก็เปนพวกอาหารเม็กซิกันค่ะ ดิฉันก็ช่วยๆเขาทำ เเละเพื่อนดิฉันก็ช่วยด้วยค่ะ ก็เริ่มรู้สึกเพลินดี ไม่ค่อยเกร็งเเล้ว เริ่มคุยกับคนอื่นในงานมากขี้น ลืมบอกไปว่า ดิฉันทำ ต้มข่าไก่ ไปด้วยค่ะ เพราะว่าเป็นเมนูยอดฮิตที่เมกันชนชอบมากๆๆ รวมทั้งเเม่เด็กคนนั้นด้วย ดิฉันว่าคงไม่ค่อยอร่อยหรอกค่ะ 555เพราะว่าวัตถุดิบไม่พร้อม ต่อดีกว่าค่ะ ๆ
                ประมาณกลางๆงาน ก็มี ผู้ชายคนหนึ่งเดินเข้ามาในบ้าน ปาร์ตี้นี้จัดที่บ้านค่ะเพราะว่าเป็นกันเอง เขาคนนี้หน้าตาออกเเนวฝรั่งค่ะ ผมน้ำตาล ตาน้ำตาล พอมาถึงเขาก็ทักทายคนในบ้านอย่างคนสนิทสนมกันเอง ดิฉันดูก็รู้ค่ะว่าเขาคงมาที่บ้านนี้บ่อย พอทักทายคนในบ้านเเล้วเขาก็ตรงมานั่งที่โต๊ะอาหารที่ดิฉันนั่งอยู่ค่ะ เเล้วเขาก็ลงมือทาน อาหาร โดยไม่ได้มองใครเลย 555 คิดถึงตอนนั้นเเล้วก็ขำค่ะ
            ด้วยความที่ตอนนั้นนั่งอยู่คนเดียว เพื่อนออกไปคุยโทรศัพท์ข้างนอกเพราะว่าหนุ่มๆเปิดเพลงดังมากๆ ดิฉันก็เลยคิดที่จะเปิดบทสนทนากับคนตรงข้าม
            เด่วมาเล่าต่อนะคะ อย่าเพิ่งเบื่อดิฉันล่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 50 21:02:48

จากคุณ : miu_miz - [ 21 ส.ค. 50 22:46:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom