Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาแชร์เรื่อง VISA USA ครับ

ขอขอบคุณ Blog ของคุณ Susie ถ้าไม่ได้ Blog นี้ การขอ Visa คงไม่ง่ายแบบนี้แน่นอนครับ
    ผมได้ไปสัมภาษณ์วันศุกร์ที่ 24 สค 9.00 ที่ผ่านมามีดังนี้

มาถึงเจอสาวเสื้อแดง 2 คนนั่งอยู่ด้านหน้า ยื่นใบนัดให้เขาไป ถ้ามีชื่อเขาก็ให้เราผ่านเข้าไปได้

ต่อมาก็ยื่นบัตรประชาชนให้กับพี่พนักงานรักษาความปลอดภัย เพื่อแลกบัตร และ ต้องฝากอุปกรณ์สือสารทุกชนิดไว้ตรงนี้ด้วยครับ

เดินตามทางมาจะเจอโต๊ะสาวเสื้อแดงอีก 1 โต๊ะ ยื่นเอกสารให้เขา เขาจะจัดให้เท่าที่ต้องใช้
    ส่วนที่เหลือเก็บไว้ในซองครับ เผื่อต้องยื่นที่ช่องตอนสัมภาษณ์

เดินต่อไปไปจ่ายเงินค่าซอง EMS 65 บาท (ไม่ว่าทานจะรอรับ VISA ที่บ้าน หรือ ไปรอรับที่รองเมือง ก็ต้องเสีย 65 บาทครับ)

ต่อมาก็ส่งเอกสารครับ ส่งให้เจ้าหน้าที่ไปเลยครับทั้งแฟ้มที่เขาจัดมาให้ (แนะนำที่ช่อง 1 ครับ คนที่ท้วมๆผมหยักนิดหน่อย ใจดีมากๆ, ขอชมๆ)

คราวนี้เขาจะให้เราเข้าไปรอครับนัดเวลาไหน รอเวลานั้นถ้านัด 9 โมง แล้วไปก่อน 9 โมง เราก็ต้องนั่งรอจนกว่าจะ 9 โมงครับ เขาถึงจะเริ่มเรียก)

อ่านกระทู้ห้องไกลบ้านมาก็เยอะ ก็ภาวนาขอให้ได้ช่องที่ 11 ตลอด เพราะช่องนี้พี่ๆบอกว่าใจดีมาก ผมก็ภาวนาให้ได้ช่องนี้ ผมได้คิวที่ 819
    เขาก็เรียกประมาณแบบนี้ครับ 817, 009, 820, 817, 004, 818, 837,... ผมก็งงซิเรียงไม่ถูกแล้ว

ใจคอเริ่มไม่ดี ขนเริ่มลุก ตัวเริ่มสั่น เหงื่อเริ่มแตก ม่านตาขยาย... ใช่แล้วครับ ผมเริ่มจะอุจจระราดครับ (เป็นคนที่เครียดแล้ว ท้องจะเสียครับ) แล้วก็คิดว่า ช่างมัน อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

พอคิดเสร็จ เขาเรียก"หมายเลข 819 เชิญช่องที่ 11"
    โอ้้ อุจจาระผมหดหายไปเลยครับ ไม่มีการอาการเหลือเลย (นี่ซินะ ขึ้หด ตดหายที่เขาร่ำรือกัน)

ผมก็ดีใจในใจสุดๆ "Yes ช่อง 11 ได้ดูละครหุ่นชักแล้วเว้ยย เอ๊ยไม่ใช่ ช่อง11ที่ผมต้องการมาแล้วว"

เด๋วมาต่อครับ

จากคุณ : winglet - [ 26 ส.ค. 50 16:41:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom