Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Statement Visa USA ด่วนมากค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

เพื่อนของดิฉันใช้ statement ของคนรู้จัก จำนวนเงิน 6,000,000 บาท เงินในบัญชีตัวเอง 300,000 บาท
    เพื่อยื่น VISA ศึกษาต่อ ปริญญาโท (ทาง UW ตอบกลับยืนยัน I-20)
    โดยวันที่นัดสัมภาษณ์ เป็นวันที่ 25 เม.ย.50 ผลสัมภาษณ์ "ผ่าน"  
    อายุ VISA 5 ปี ดิฉันมีเรื่องสอบถามดังนี้ค่ะ
    1.ถ้าดิฉันใช้ Statement คนรู้จักของเพื่อน โดยคนรับรองเป็นคนเดียวกับเพื่อนของดิฉัน
    สามารถใช้ยื่นขอ VISA (F1 นักเรียน) ได้ไหมค่ะ (โดยยื่นประมาณเดือน ต.ค.50 ค่ะ)

2.สถานทูต และ มหาวิทยาลัยที่สมัครเรียนจะตรวจสอบไหมค่ะ คนที่รับรอง statement เป็นคนเดียวที่เคยรับรองให้เพื่อนดิฉัน
    ตอนเดือนเม.ย. ที่ผ่านมา

รบกวนผู้รู้ทุกท่าน ช่วยกรุณาให้คำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Chanit_K - [ 31 ส.ค. 50 13:20:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom