Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กลุ้มใจจะไปนอกเมื่อแก่

วานเพื่อน ๆ ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ
    พอดีเก็บเงินได้สักก้อนตั้งใจจะไปเรียนภาษาสักุ 6 เดือน แต่อายุก็ 35 แล้ว กลับมาก็กลัวตกงานเหมือนกัน แต่มันเป็นความฝันค่ะ อยากเก่งภาษา พูดเถียงในที่ประชุมได้ลื่นปรืด กะว่าจะไปสิ้นปีนี้ แต่คิดอีกทีรอไปเดือนกรกฏาคม ปีหน้าดีกว่า เพราะจะได้โบนัสของบริษํทเดือนพฤษภาคม และ ไปที่นั่นเดือนเมษาชน summer พอดี ร้อนตับแหลบ
    ช่วยตัดสินใจหน่อยว่า
    1. จะรอโบนัสดี หรือ ไปเลยค่ะ เพราะยิ่งรอ ยิ่งแก่ค่ะ ไม่รู้เค้าจะให้เรียนหรือเปล่า แก่แล้ว
    2. มันจะช้าหรือเปล่าที่จะตัดสินใจไปเรียนค่ะ 35 แล้ว แต่มันเป็นความฝันค่ะ
    3. จบมาก็ไม่รู้จะหางานทำได้หรือเปล่า เพราะตอนนี้ทำงานอยู่ งานหนักด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : moo - [ 2 ก.ย. 50 20:57:47 A:124.121.226.87 X: TicketID:148227 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom