Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ครีมบำรุงผิวหน้าที่ใช้แล้วเวิร์คสำหรับคุณๆน่ะค่ะ

อยากขอถามคุณๆ  เรื่องครีมบำรุงหน้าน่ะค่ะ เมื่อก่อนไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้เท่าไหร่ ครั้นพออายุเข้าวัยเลข 3 ก็ยังไม่ฉุกคิดค่ะ จนผ่านไปแล้วจะครบ 4 ปีตอนนี้เริ่มรู้สึกแล้วว่า ผิวหน้าเริ่มหมอง หรือจะเป็นเพราะไม่ดูแลแต่แรกคะ

แต่หลังจากคลอดลูกแล้วรู้สึกว่าผิวแย่ลง  ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า เมื่อก่อนก็ใช้ครีมทาก้นเด็ก ทาหน้าแล้วรู้สึกหน้าเนียนดีจัง ตอนแรกก็ไม่ทราบค่ะ เอากระปุกไปโชว์สามี บอกครีมนี้ดีนะเธอ ใช้ดี ราคาไม่แพงด้วย  สามีอ่านแล้วบอกว่า อืม ครีมทาก้นเด็กน่ะ ดิฉันก็อ้าวเหรอ ยังงี้ก็ใช้ครีมทาก้นเด็กมาตลอดล่ะสิเนี่ย

ทีนี้มาถึงคำถามค่ะ มีท่านใดพอจะแนะนำครีมบำรุงหน้าที่ใช้แล้วเวิร์คบ้างไหมคะ หรือ เคล็ดลับฟื้นฟูผิวหน้าก็ได้ค่ะ
    อีกอย่างครีมยี่ห้อเดียวกัน ถ้าซื้อที่เมืองไทยจะราคาถูกกว่าหรือเปล่าคะ  อาทิตย์ก่อนดิฉันไปเดินดูครีมในห้างมาค่ะ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ เพราะ

หนึ่ง ราคาสูง
    สอง ไม่รู้ว่า อันไหนที่ดีจริงๆ
    สาม ถ้าดีแล้วไปรอซื้อที่เมืองไทยจะดีกว่ารึเปล่าคะ  

แต่ถ้ามีหลายท่านคอนเฟิร์มว่า ครีมราคาแพงไม่ได้ผล ดิฉันจะได้ใช้ครีมทาก้นลูกต่อไปค่ะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Walcher - [ 13 ก.ย. 50 16:12:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom