Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเด็กธรรมศาสตร์และจุฬาเกี่ยวกะการใช้transcript certification form ที่เป็นเอกสารสมัครเรียนต่อต่างประเทศ

ในการสมัครมหาวิทยาลัยต่างประเทศน่ะครับ ผมสงสัยว่าพวกtranscript request, certification, registrar form ซึ่งอยู่ในเอกสารที่ใช้สมัครเนี่ย เนี่ยต้องกรอกมั้ยครับ แล้วเอาไปให้เจ้าหน้าที่ที่สำนักทะเบียนเซ็นหรือครับเห็นมีให้เขียนอธิบายระบบเกรดเป็นภาษาอังกฤษด้วย

บางที่ให้เขียนเกรดเฉลี่ยแต่ละปี บางที่ให้เขียนclass rankของแบบนี้สำนักทะเบียนรู้ที่ไหนกัน ไอ้เกรดเฉลี่ยแต่ละปี ผมยังไม่รู้เลย เหอๆๆๆ

ธรรมศาสตร์เขาทำให้หรือครับเนี่ย นึกหน้าพี่ที่ห้องสำนักทะเบียนออกเลยนะเนี่ย

คือที่ผมเคยขอก็จะขอใบแปลปริญญาบัตรเป็นภาษาอังกฤษ กะtranscript แล้วก็ปิดผนึก ปั้มแล้วเซ็นซองเท่านั้น

หรือว่าใช้แค่นี้ก็พอครับ ไอ้แบบform transcriptก็ไม่ต้องส่งไปก็ได้

แล้วสำหรับจุฬา ที่สำนักทะเบียนเขามีการเซ็นให้มั้ยครับ กรอกเอกสารพวกนี้น่ะครับ

พอดีถ้าจะต้องใช้ ผมต้องไปขอทั้งสองที่ครับ นอกจากขอtranscriptแล้ว

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : สงสัยครับ - [ 26 ก.ย. 50 13:37:03 A:61.7.150.237 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom