Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอสอบถามเรื่อง น้ำหนักกระเป๋าวีซ่านักเรียนไปออส (โทรไปการบินไทยตอบมั่วมากเลย)

เราเดินทางโดยการบินไทย ไปออสค่ะ ถือวีซ่านักเรียนอยากถามว่า

1. เราไม่ได้ซื้อตั๋วกับ STA ซื้อกับเอเย่นอื่น จะได้ น้ำหนัก 30 กิโลไหมคะ ถ้าไม่ได้ มีวิธีทำให้ได้บ้างไหมคะ
    2. ถ้าเราไปกับแม่-พ่อ เค้าจะชั่งรวม 3 ใบ แล้วแชร์น้ำหนักกันได้ไหม
    3. ปกติแล้ว 30 กิโลนี่ จำกัดไหมว่า ต้อง 1ใบ เท่านั้น แยกเป็น 2 ใบ น้ำหนักรวมกัน 30 กิโลได้ไหม
    4. แบกขึ้นเครื่องได้ 1ใบ 7 กิโล + กระเป๋าโน้คบุค(ชั่งไหมได้เท่าไหร่)

รบกวนคนเคยไป ตอบหน่อยค่ะ เพราะเราโทรไปการบินไทยตอบมั่วมาก ไม่เหมือนในเวบซักนิดเดียว
    โทรถามดันตอบว่า ถ้าตั๋วเขียนว่า 20 ก็ได้ 20 เท่านั้น วีซ่านักเรียนก็ไม่ได้ ชั่งรวมพ่อแม่ไม่ได้ของใครของมัน
    ถ้าจะเอากระเป๋าโนตบุคขึ้น กระเป๋า carry on ห้ามเอาไป
    จะได้แค่ กระเป๋าโนตบุค+กระเป๋าถือผู้หญิงเท่านั้น รวมไม่เกิน 7  กิโล

ไมมันขัดแย้งกันเองงี้

จากคุณ : =RiKu= - [ 8 ต.ค. 50 11:06:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom