Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โจรหน้าเหมือนผม หรือ ผมหน้าเหมือนโจร - จะซวยแล้วสิเรา

จากข่าวย่อยในหนังสือพิมพ์ New York Post ฉบับวานนี้
    ข่าวตำรวจกำลังล่า นายโจรที่ไปปล้นแบงค์แถวๆมิดทาวน์ แมนฮัตตั้น
    และมีการลงรูปถ่ายนายโจรคนนี้ด้วย ก็จากกล้องวงจรปิดของแบงค์นะ
    บ้าจังเลย ไอ้โจรบ้านั่น เสือกมีหน้าตาคล้ายกับผม แม้ดูจะอ่อนวัยกว่าผม

เมื่อผมไปทำงานเมื่อวานนี้ มีคนตัดข่าวและรูปมาให้ผมดู
    เก้าในสิบคน บอกว่าเหน้าคล้ายผมมากๆ
    แม้ตอนนี้ ผมจะเล็มๆหนวดให้บางแล้ว
    ผมชอบใส่หมวกเบสบอลแค๊ปด้วย เลยยิ่งเหมือนใหญ่
    แผนก Security  ของที่ทำงานเอารูปไปก้อปปี้ และโพสท์ไว้ เพราะการปล้นแบงค์นั้น แบงค์หนึ่งอยู่แถวๆนั้นด้วย

ตอนนั่งรถกลับบ้านเมื่อคืน ผมต้องถอดหมวก ถอดแว่นตา
    กลัวว่าใครสักคนจะแจ้งตำรวจให้รวบผม ผมว่าคนที่เจอกันที่สถานีซับเวย์ทุกวัน
    และเกิดไปอ่านหนังสือพิมพ์ เห็นรูปนั้น ก็ต้องคิดว่าเป็นผมแน่
    ผมเตรียมบัตรไอดี ที่ทำงานพร้อมไว้ เผื่ออาจโดนตำรวจสงสัย

เมื่อกลับถึงบ้าน ผมเข้าเว็ปไซท์ newyorkpost.com พริ้นท์รูปและข่าวนั้น
    และเมื่อแฟนผมมาเห็นรูปจากข่าวทีหลัง ถามว่าเขาลงข่าวอะไรเธออีกหรือ
    เพราะสองอาทิตย์ที่ผ่านมา นสพ ไทยที่นิวยอร์ก สัมภาษณ์ผมเกี่ยวกับหนังสือYellow Cabby ที่จะพิมพ์ครั้งที่4 มีลงรูปด้วย
    พอผมบอกความจริงไป แฟนผมหัวเราะลั่นเลย และแนะผมให้ไปโกนหนวดและเลิกใส่หมวกได้เลย
    ที่จริงหน้าผมออกจีน ออกอาแป๊ะนะ แต่พอใส่หมวกและมีหนวดมันเหมือนไอ้โก้ ไอ้เม็กไปได้ไงไม่รู้
    น้องๆหลานๆหลายคนที่เมืองไทย ที่ได้เจอกัน เมื่อปีที่แล้ว ช่วยดูหน่อยว่าเหมือนไหม

หุหุ ผมมานึกสงสัยว่า ไอ้โจรนั่นหน้าเหมือนผม หรือผมหน้าเหมือนโจรกันแน่

จากคุณ : smartupid - [ 19 ต.ค. 50 03:01:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom