Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีปํญหาเรื่องหม้ออัดความดันมาถามอีกรอบค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ

ดิฉันเคยถามคุณๆไปครั้งนึงก่อนจะตัดสินใจซื้อหม้ออัดความดันค่ะ ทีนี้ตอนนี้ซื้อมาแล้วลองใช้ไป 2 ครั้ง แต่มีปัญหาตรงที่ทำไมทุกครั้งมันมีน้ำไหลล้นออกมาเยอะจังคะ ไม่ใช่ไอน้ำนะคะ

ทั้งๆที่ก็อ่านคู่มือ มีแผ่นภาพอธิบายวิธีใช้ด้วย อันนี้แปะไว้กับบอร์ดข้างๆเตาเลยทีเดียว
    มานั่งสังเกตุที่ตัวเองทำ ก็ใส่น้ำไม่เยอะนะคะ  ประมาณแค่ 1ใน3 เอง เปิดไฟไม่แรงค่ะ แค่ประมาณเบอร์ 6 พอใกล้ๆหมดเวลาจะมีสัญญาณบอก ดิฉันก็ลดไฟ จนพอไฟเขียวก็เปิดหม้อได้ค่ะ

ช่วงที่น้ำล้นออกมาคือประมาณ กลางๆของช่วงที่ปรุงค่ะ หม้อรุ่นนี้จะระบายไอน้ำออกมาเรื่อยๆอัตโนมัติค่ะ ไม่ทราบท่านใดพอจะช่วยไขข้อข้องใจนี้ได้ไหมคะ ตอนนี้พอคิดจะใช้ก็ เริ่มกลัวตรงที่ต้องมาคอยทำความสะอาดเตานี่สิคะ
    โชคดีที่ผนังห้องครัวไม่ใช่สีขาว ไม่งั้นต้องร้องไห้ตอนทำความสะอาดแน่ๆเลยค่ะ

ดิฉันจะลงภาพหม้อที่ซื้อมาด้วยนะคะ เผื่อท่านใดใช้แล้วมีข้อแนะนำให้ดิฉันด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : Walcher - [ 25 พ.ย. 50 19:20:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom