Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เหนื่อยใจกับความสัมพันธ์แบบนี้

เข้ามาฝากตัวเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะคะ วันที่ 13 ธ.ค. 50 นี้จะมีโอกาสไปเยี่ยมเพื่อนกึ่งแฟน ที่อยู่อเมริกา ตอนแรกเลยก็ดีใจ แต่พอต่อมาทางเพื่อนกึ่งแฟนคนนี้ เขาบอกไม่อยากต้อนรับเรา  เจรจากันอยู่สองสามวัน เขาก็ยอมให้เราไปเยี่ยม แต่เราเสียความรู้สึกค่ะ ว่าเอาแน่เอานอนไม่ได้ คือการเดินทางไปครั้งนี้อาจจะเหนื่อยกายและต่อด้วยเหนื่อยใจ ทำให้ไม่รู้สึกสนุกค่ะ แล้วยังค่าใช้จ่ายจิปาถะอีก คือ ทางโน้นเขาออกค่าเครื่องให้ วีซ่านี่มีอยู่แล้ว ไปสั้นๆค่ะสามอาทิตย์ ก็อึดอัดใจนะคะ คือปัญหาที่จริงๆแล้วจะอยู่ที่อายุหรือเปล่าก็ไม่ทราบ เพราะเพื่อนอายุ 64 แล้ว ดิฉัน 37 แต่มีความเป็นผู้ใหญ่และความรับผิดชอบตามประสาหญิงไทย เขียนถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ห้องนี้ มีวิธีปรับตัวเข้ากับเพื่อนที่อายุมากกว่ามากๆ อย่างไร และถ้าเป็นแฟนกันจริงๆแล้ว มีแนวโน้มจะแย่กว่าเดิมหรือดีกว่าเดิม หมายถึงว่าเราเดาใจคนสูงอายุไม่ออกค่ะ ตอนนี้ก็ว่าจะไม่เดาอะไรแล้ว ปล่อยไปตามดวง แต่โดยส่วนตัวก็ประทับใจความฉลาด และความเป็นผู้ใหญ่ แต่นอกนั้นคาดหวังอะไรไม่ได้ค่ะ( เพื่อนคนนี้โสด ไม่เคยแต่งงาน ไม่มีครอบครัว อยู่คนเดียวมานาน )
    คือ ทางเราคาดหวังเขานะคะ แต่เขาไม่ได้ให้ความหวังอะไรเลย จะเดินทางไปเกาะ ออกัส รัฐวอชิงตันค่ะ ใครรุ้จักช่วยบรรยายสถานที่และที่หาของกินเอเซียหน่อยนะคะ กลัวอดอาหารไทยค่ะ / ถ้าไม่มี จะพกอะไรไปดีที่ฝรั่งทานด้วยได้ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เวลากิ้งกือ - [ วันพ่อแห่งชาติ 23:34:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom