Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รักออนไลน์ที่จะกลายมาเป็นความจริง

ตัดสินใจอยู่ตั้งนานว่าจะเล่าเรื่องของเราดีหรือไม่ แต่อยากได้ความเห็นจากหลายๆท่านที่มีประสบการณ์จึงเล่าดีกว่า เราเจอผู้ชายคนหนึ่งจากการแชตผ่านทาง yahoo ยอมรับว่าคุยกันถูกคอมากและคุยกันได้ทุกๆเรื่องนะ ต่างฝ่ายต่างก็เปิด webcam ไม่ปิดบังอะไร เราเข้าไปดูใน profile ของเค้าก็เป็นความจริงนะ เค้าแต่งงานแล้ว ตอนนี้แยกกันอยู่กับภรรยาของเค้า เค้าก็ให้เราคุยกับลูกสาวเค้าด้วยนะ
    หลังจากนั้นก็คุยกันมาเรื่อยๆ มีงอนกัน ทะเลาะกันบ้าง ประมาณเกือบ 3 เดือนเค้าก็บอกว่าอยากจะมาเจอเรา เราก็บอกเค้าว่าอยากมาก็มา เราก็บอกพ่อแม่เรานะว่าเพื่อนเราจะมาเค้าเป็นคนต่างชาตินะลืมบอกไป แม่เราก็โอเค ไม่ว่าอะไร จนวันที่เราพบกันครั้งแรก ต่างฝ่ายต่างก็ยังเกร็งๆใส่กัน เพราะวางตัวไม่ถูกหนะ แต่หลังจากที่คุยกันในโลกแห่งความจริงสักพัก ก็เริ่มคุ้นเคยนะ เราก็พาเค้าไปเที่ยวหลายๆที่นะ แล้วก็พาเค้าไปที่บ้านเราด้วย คุยกะพ่อแม่เราด้วยถึงแม้ไม่ค่อยจะเข้าใจ เพราะพ่อกะแม่พูดอังกฤษไม่ค่อยได้อะ แต่เค้าก็ชอบนะ เค้ามาเที่ยวบ้านเรา 4 วันอะ แต่ต้องจ่ายค่า visa 1500 หนะ
    เค้าก็ยอมจ่ายนะ ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันเค้าไม่ล่วงเกินเราเลยนะ จนคืนสุดท้ายก่อนที่เค้าจะเดินทางกลับ เพราะบรรยากาศพาไปและต่างฝ่ายต่างก็มีใจต่อกัน พวกเราก็มีการจูบกันเป็นการอำลา เค้าก็พยายามจะมีมากกว่านี้นะ แต่เราไม่ยอมอะบอกว่า อย่าทำอย่างนี้มันไม่ดี เราบอกเค้าว่าถ้ารักเราจริงก็ต้องคอยนะ เค้าก็โอเคนะแล้วก็ขอโทษเราด้วย หลังจากเค้ากลับไปก็โทรมาหาเราทุกวันเลยนะ ก่อนหน้าที่เราจะเจอตัวจริงเค้าก็โทรมานะแต่ไม่บ่อย แต่ตอนนี้โทรมาวันหนึ่งก็ประมาณ 3-4 รอบ
    วันแรกที่เค้ากลับไป เค้าก็ออนไลน์มาคุยกับเราว่า เค้ารักเรานะหลังจากที่ได้เจอตัวจริงกันแล้ว ซึ่งก่อนหน้านี้เค้าไม่เคยบอกเลยนะ ตอนนี้เค้าถามเราว่าเราคิดอย่างไรเราก็บอกว่าเราก็ชอบเค้าเหมือนกัน พ่อเเม่เราก็ถามว่าเค้ายังติดต่อมาอีกไหม เราก็บอกว่าเค้าก็ยังโทรมาเหมือนเดิมแล้วก็บอกว่ารักเรา เราก็บอกเค้าด้วยนะ เค้าก็บอกว่าดีแล้วที่ให้ผู้ใหญ่รับรู้ ตอนนี้ก็เลยตัดสินใจที่จะตกลงปลงใจเป็นแฟนกันคะ ปีใหม่นี้เค้าก็จะมาเที่ยวที่บ้านเราอีกนะ
    อิอิ จริงๆเค้าบอกว่าอยากมาเจอเรามากกว่า อ้อลืมบอกไปเค้าอายุ 36 เรา27 นะ แต่เราก็ยังเผื่อใจไว้อยู่นะ กลัวเหมือนกัน เล่ามาซะยืดยาวอยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ว่ามีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างคะกับรัก ออนไลน์ที่จะกลายมาเป็นความจริงเผื่อเอาไว้เป็นแนวทาง ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ

จากคุณ : รักครั้งแรก - [ วันรัฐธรรมนูญ 20:42:15 A:125.24.46.192 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom