Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพื่อนๆที่มีแฟนไกลบ้านคุยกันแบบเห็นหน้าผ่านโปรแกรมอะไรครับ ผมคุยไม่ได้เลย ช่วยด้วย

คือผมอยู่ไทย แฟนอยู่อเมริกาครับ ทีนี้ผมใช้คอม hp แฟนใช้ mac แล้วก็ใช้ msn คุยกัน แฟนผมก็ลง mercury อะไรไม่รู้ตอนแรกก็คุยได้ครับ แต่ภาพไม่ค่อยชัด ตอนนี้แฟนย้ายที่อยู่ เห็นบอกเล่น wireless คนอื่นเค้า สัญญาณเลยขาดๆหายๆ ตอนนี้คุยก็ไม่ค่อยได้ webcam ก็โหลดไม่ได้ คือ มันส่งภาพหากันไม่ได้เลยครับ เลยอยากถามเพื่อนๆที่คุยกับแฟนหรือเพื่อนต่างประเทศ ใช้โปรแกรมอะไรคุยที่สัญญาณดีๆ หรือแฟนผมต้องซื้อสํญญาณ wireless ยังไงให้เล่น net ได้ดีๆอ่ะครับ ช่วยบอกวิธีให้หน่อยครับ ไม่ได้เห็นหน้ากันหลายเดือนแล้ว ช่วยด้วยครับ

จากคุณ : Mr.Cashflow - [ 27 ธ.ค. 50 12:55:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom