Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การขออัพเกรด จาก economic class ไปเป็นแบบ business หรือ deluxe economic ควรจะเสียเิงินเพิ่มไม่เกินกี่ % ครับ

ได้ยินมาว่า ถ้าขออัพเกรด ณ วันที่บิน แล้วมีที่นั่ง business ว่าง เราจะได้ราคาพิเศษ จริงไหมครับ

สมมติว่าผมจองตั๋วแบบ economic class ไว้
    วันที่จะบิน ลองถามแล้ว เขาเหลือที่นั่ง business ว่าง

ถ้าผมขออัพเกรด จะต้องเพิ่มเงินไม่เกินกี่ % ของราคาตั๋วครับ (ที่ถามเป็น % เพราะคิดว่า ถามราคาตายตัวไม่น่าจะได้ ตั๋วราคาแตกต่างกันตามระยะทาง)

หรือใครมีเทคนิคอื่นแนะนำหน่อยครับ

อยากลองนั่ง business สักครั้งนึงงงงงงงงง

จากคุณ : ตี๋หน้าซื่อ - [ 2 ม.ค. 51 07:26:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom