Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

นัดตบล้างตา สำหรับพี่น้องชาวไกลบ้าน

อย่าเพิ่งตกอกตกใจไปตามหัวข้อกระทู้นะครับ

เมื่อเร็วๆนี้ผมได้อ่านข่าวเกี่ยวกับการนัดตบล้างตา ซึ่งชาวไกลบ้านคงได้อ่านมาแล้วเป็นส่วนใหญ่ จากการพาดหัวว่านัดตบล้างตา ทำให้ผมนึกถึงโรงเรียนข้างบ้านผมที่ปักษ์ใต้

เสื้อเชียร์กิฬาของนักเรียน โรงเรียนสตรีทุ่งสง ไม่ทราบว่าทางโรงเรียนเห็นด้วยหรือไม่ พิมพ์เป็นอักษรตัวโตๆ ว่า
    "ตบให้ตายโหง" เป็นคำที่แสบทรวงจริง ผมจำได้ดี ไม่ทราบว่าผ่านหูผ่านตาทางโรงเรียนไปได้อย่างไร ปลูกฝังความหยาบคายได้ดีเหลือเกิน

ชาวไกลบ้าน ในประเทศต่างๆ ประทับใจ กับข้อความบนเสื้อยืดหรือทีเชิร์ต อย่างไรบ้างครับ ส่วภาพมาให้ดูหรือเล่าใหัฟังก็ไดครับ ดูซิว่า จะสู้เสื้อเชียร์กิฬาของโรงเรียนสตรีได้หรือไม่

จากคุณ : อิสวาสุ - [ 3 ม.ค. 51 05:18:44 A:71.114.49.48 X: TicketID:146114 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom