Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เบื่อค่ะ ขอถามไอเดีย ชาวไกลบ้าน มีกิจกรรมอะไรที่ คุณทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำที่เมืองไทย แต่มาทำที่ ตปท. บ้างคะ

ช่วงนี้เหงาๆ เบื่อๆ เซ็งๆ นิดๆค่ะ
    เพื่อนๆที่สนิท ก็กลับเมืองไทยไปหมดแล้ว
    ไม่รู้จะทำอะไรดี ปิดเทอมอีกด้วย
    อีกตั้งหลายวันกว่าจะเปิด
    อยู่คนเดียวอีก ไม่รู้จะทำอะไร วันๆ ก็นั่งเล่นเนท
    จะไปเที่ยว คนเดียวไกลๆ ก็ไม่อยากไป (กลัวค่ะ)

มีคนแนะนำค่ะว่า ไหนๆ ก็มาอยู่อเมริกาละ ให้หาอะไรทำ ที่อยู่เมืองไทย ไม่ได้ทำ หรือไม่มีโอกาสได้ทำซะสิ
    นึกไม่ออกค่ะ เพราะ อยู่ที่นี่ก็ทำอะไร หลายๆอย่าง มันก็เหมือน แบบที่อยู่เมืองไทย

เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ไกลบ้าน  มีไอเดียอะไรที่จะแนะนำไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

ปล ถ้าจะแนะนำไปเที่ยวแบบ ต่างรัฐนี่ ไม่มีเพื่อนไปค่ะไม่อยากไปคนเดียวด้วย รู้สึกว่า มันอันตรายเกินไปค่ะ (ความรู้สึก ส่วนตัวค่ะ)

จากคุณ : Beminds - [ 4 ม.ค. 51 11:23:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom