Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทําไมผู้ชายญี่ปุ่น เอาใจยากจัง

เคยเป็นแฟนกับคนญี่ปุ่นมาสามปี ภายในระยะสามปีก็ไม่ค่อยจะเจอกันเท่าไหร่หรอกค่ะ เค้าบินมาเที่ยวบ้าง เราบินไปหาเค้าบ้างสลับกันอยู่อย่างนี้จนครบสามปีเต็ม พอวีซ่านักเรียนอังกฤษเราออก เราก็บอกเค้าว่าต้องไปเรียน คงไม่ได้เจอกันบ่อยๆอย่างนี้แล้ว เค้าไม่รู้จะคิดยังงัยนะ เพราะที่เราต้องไปอังกฤษเพราะว่าจําเป็น เราไม่สามารถที่จะอยู่กับเค้าได้ตลอด แล้วเราก็ไม่รู้เลยว่าเค้าจะมั่นคงกับเรามั้ย เท่าที่รู้เค้าจะเอาแต่ใจตัวเอง ชอบให้เราเอาใจตลอดเลย เวลาอยู่ด้วยกันเราก็ทํากับข้าวให้เค้าทานบ่อยๆ ทั้งที่ยังไม่ได้แต่งงานกัน คือทําหน้าที่เหมือนภรรยาเลย เรามีความสุขมากๆรักเค้ามากๆในช่วงเวลาก่อนที่เราจะมาอังกฤษนั้น ตอนมาแรกๆเราคิดถึงเค้ามาก กินข้าวก็ไม่ลง นอนฝันร้ายกลัวว่าเค้าจะไปมีคนใหม่ เพราะเค้าชอบทําตัวให้ระแวงอยู่ตลอดเลย ช่วงปีแรกที่เราเพิ่งมาอังกฤษเค้าก็โทรมาบ้าง ตามนิสัยผู้ชายญี่ปุ่น จริงๆแล้วไม่ค่อยชอบเข้าหาผู้หญิงก่อน เราก็พยายามโทรไปบ้างคิดถึงกันตลอดในช่วงระยะปีแรก เรานอนร้องไห้บ่อยมากๆตั้งแต่มาเพราะว่ารางสังหรณ์เค้าแอบไปมีคนอื่น
    พอมาปีที่สองเค้าเริ่มเซ็งเราแล้ว อีกทั้งเราคงซึมซับวัฒนธรรมทางตะวันตกมากไป เราก็เริ่มไม่ค่อยจะง้อเค้าแล้ว แต่เราก็ยังไม่มีคนใหม่หรอก เพียงแต่คิดว่า ทําไมต้องมาง้อมันนักหนา แล้วยังไม่เห็นมีวี่แววว่าจะมาขอเราแต่งงาน เพราะคบกันมาก็รู้ใจกันมาพอสมควร เงินทองก็ไม่ใช่ว่าไม่มีที่จะมาแต่งเรา เราก็ไม่ได้กําหนดว่าแฟนเราจะต้องรวยล้นฟ้า เฮ้อ ขอระบายหน่อยนะคะ ชีวิตอยู่เมืองนอกมันเก็บกดเสียจริงๆเลย หาเพื่อนที่รู้ใจพอที่จะรับฟังเรานี่มันยากจังเลย ก็เลยหวังว่าเพื่อนๆในนี้คงไม่รังเกียจที่จะอ่านเรื่องราวของเราหรือเบื่อหมั่นไส้เราไปก่อนนะคะ
    ตอนนี้เราเศร้ามาก กลืนไม่เข้าครายไม่ออก เหมือนจะอกหักซั้แล้วซําเล่า เค้าบอกเลิกหลายครั้งแล้วค่ะ แต่เพราะเรารู้นิสัยที่แย่ๆของเค้ามาตลอด เพราะเวลาขอเลิดทีไรก็คืนดีกันทุกที แถมเค้ายังขี้ใจอ่อน เราก็ยอม เพราะรักเค้าเป็นทุนอยู่แล้ว ไม่อยากมีเรื่อง หลายครั้งมากที่เค้าชวนทะเราะ เราก็ไม่เข้าใจว่าต้องการอะไรนักหนา หรือว่าเค้าต้องการแค่ตัวเรา แต่ว่าเค้าไม่ได้ต้องการที่จะแต่งงานกับเรา งงกับแฟนคนนี้มากเลยค่ะบางครั้ง อีกทั้งเรื่องการสื่อสารก็ไม่ค่อยจะเข้าใจกันนัก คิดอยากจะพูดอะไรออกมาตรงๆก็ไม่ได้ ก็เลยต่างฝ่ายต่างมีปัญหากันอยู่อย่างนี้ตลอดเลย ความรักเป็นสิ่งที่เข้าใจได้ยากถึงขนาดนั้นเลยเหรอคะ ถ้ายังถามเราตรงๆว่ารักเค้ามั้ย ตอนนี้บอกได้คําเดียว ว่าท้อมากๆค่ะ แต่ยังรักอยู่ รักมากก็เกลียดมากแล้วค่ะ ไม่รู้จะหนีไปทางไหน หนีไปให้ไกลๆผู้ชายคนนี้ค่ะ อยากกินนําลืมอดีตให้เสียรู้แล้วรู้รอดไปเลย ที่เขียนมางงกันมั้ยคะ ตัวเราเองสับสนมากค่ะตอนนี้ อยากจะไปให้ไกลแสนไกล ไกลคนใจดําอย่างเค้าคะ

ขอบคุณเพื่อนๆที่รับฟังนะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

จากคุณ : นามิ - [ 6 ม.ค. 51 10:04:12 A:82.3.246.255 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom