Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาขอความเห็นว่าจะไปจีนกันแล้วฝากเจ้าไข่มุกไว้กะคุณยาย ที่เมืองไทยจะคิดถึงลูกมากไหมค่ะ

ไม่น่าถามโง่ๆ เนอะ ต้องคิดถึงมากอยู่แล้ว แต่ว่าแพลนกะสามีว่าจะไปเที่ยวจีนกัน
    ประมาณ 14 วัน มีปักกิ่ง ซีอาน เชินตู เซี่ยงไฮ้ คิดดูว่าเจ้าไข่มุกจะ งอมแค่ไหนค่ะ

ขอเล่าสักเล็กน้อย ว่า ไข่มุก ตอนนี้ทานนมกระป๋อง ไปเรียบร้อยแล้ว น้ำหนัก พิกัด อยู่ที่สิบเอ็ด กิโลกว่า ณ เวลานี้ มีอายุได้ สิบเดือน

แต่ว่าจะไปจีน ตอน ไข่มุกอายุ สิบสามเดือน ซื่ง น่าจะเดินได้แล้ว และทีนี้ ในแพลน ก็จะมีการ ขึ้นรถไฟ จาก ปักกิ่งไปซีอาน ใช้เวลา สิบกว่า ชั่วโมง

ถึงเป็นรถไฟนอน ก็ตาม เด็ก ก็คงเบื่อ เซ็ง แน่นอน และ ทริป อื่นๆ ซื่งต้อง ขึ้นรถ แล้วก็อยู่บนเรือ สามคืน แบบว่า สงสาร ลูกด้วย กลัวว่าแปลกที่ แล้วจะนอนไม่หลับ แล้วเที่ยวทั้งวัน ก็ไม่ต้องได้นอนกลางวันดีๆ สักที

คือ ว่าจะไปไทย ก่อนแล้วก็จะไปจีนค่ะ แล้วทีนี้ก็คิดว่าจะฝาก ไข่มุกไว้กะ คุณยาย หรือ คุณแม่ของดิฉันเองค่ะ

แต่ก็กลัวว่า ตัวเองจะคิดถึงลูก มาก จนไม่มีกระจิตกระใจเที่ยว แล้วก็ ไข่มุก ก็คงคิดถึงแม่ เหมือนกัน

เพื่อนๆ คิดว่าอย่างไรดีค่ะ นี่เอารูปมาฝากหนึ่งรูปค่ะ สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะคะ มีความสุขกันทุกท่าน เด็กๆ เลี้ยงง่าย โตไวๆค่ะ

จากคุณ : Miwmilk - [ 7 ม.ค. 51 18:28:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom