Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[กระทู้พาไปแนะนำที่เที่ยว] Mount Gambier - Blue Lake ตรงชายแดนระหว่างรัฐ South Australia กับ Victoria

สวัสดีปีใหม่พี่ๆน้องๆลุงๆป้าๆห้องออสเตรเลียนะครับ =)
    วันนี้ผมขอแนะนำที่เที่ยวสักที่หนึ่งซึ่งเป็นเมืองที่ผมชอบมากเมืองนึง แต่น่าแปลกใจที่ไม่ค่อยมีคนผู้ถึงเมืองนี้ (โดยเฉพาะในหมู่คนไทยเรา) เผื่อว่าใครกำลังอยากจะหาที่ไปเที่ยวในช่วงนี้นะครับ

เมืองนี้อยู่ทางตะวันตกของ Melbourne (ทิศทางเดียวกับที่ไป Great Ocean Road นั่นแหละครับ) และอยู่ทางตะวันออกเฉียงใต้ของ Adelaide ในระยะทางพอๆกัน ขับรถประมาณ 7-8 ชั่วโมง

Highlight ของเมืองนี้อยู่ที่ Blue Lake, Caves (Cave diving)  และความเป็นมิตรของผู้คนตามสไตล์เมืองต่างจังหวัด

ปล. ขอออกตัวก่อนว่า รูปอาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ เพราะกล้องที่ผมใช้เป็นกล้อง compact ธรรมดา และผมก็ถ่ายรูปไม่เก่งด้วย =P จะมีบางรูปที่ดูดีหน่อยก็เพราะให้เพื่อนที่เป็นตากล้องจำเป็นช่วยถ่ายให้

จากคุณ : Okey Dokey - [ 8 ม.ค. 51 08:55:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom