Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับพม่าค่า

สวัสดีค่าเพื่อนๆ เป็นครั้งแรกค่ะที่มาตั้งกระทู้ค่ะ
    รบกวนเพื่อนๆช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยนะคะ

คือตอนนี้อยากได้คำแนะนำมากค่ะ เกี่ยวกับการทำวิจัยในพม่า คือ เรากำลังทำวิทยานิพนธ์ป โท เกี่ยวกับแรงงานชาวไทใหญ่ในไทย ในส่วนปัญหาความมั่นคงด้านชีวิตของเหล่าแรงงาน

ในส่วนหนึ่งของวิทยานิพนธ์ เราจะต้องไปสัมภาษณ์แรงงานพม่าในพม่า ที่เคยย้ายเข้ามาทำงานในไทย แต่ยังติดอยู่ที่ปัญหาว่า เรายังขาดคนรู้จัก ที่จะช่วยแนะนำเราไปทำความรู้จักกับแรงงานกลุ่มเป้าหมาย หรือ องค์กรที่เกี่ยวข้องในพม่า

ดังนั้นเราจึงค่อนกังวลมาก ว่าจะวางแผนการทำวิัจัยครั้งนี้ได้ลุล่วงรึเปล่า ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์ หรือพอจะมีใคร หรือองค์กรใด ที่พอจะแนะนำ ช่วยติดต่อมาที่อีเมลล์เราได้มั้ยคะ จะยินดีและขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบคุณทุกคนด้วยน้า ที่ช่วยให้คำแนะนำ

จากคุณ : ข้าวมะิลิ - [ 13 ม.ค. 51 21:31:36 A:43.244.104.47 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom