Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

# ใช้เวลาเที่ยว [ฮ่องกง] แค่ 4 วัน จะพอหรือเปล่าครับ (Trip นี้กะว่าจะแวะเที่ยวที่เซินเจิ้น และ มาเก๊า ด้วยครับ)

วางแผนว่าจะไปเที่ยวที่ฮ่องกงอะครับ แล้วกะแวะไปเที่ยวที่ มาเก๊า และ เซินเจิ้นด้วย

ไม่ทราบว่าควรใช้เวลากี่วันดีครับ ถึงจะเก็บไฮท์ไลท์ที่สำคัญได้ครบ (ผมไม่เน้นช๊อปปิ้งมากอะครับ แต่อาจจะเดินๆดูบ้าง)

** ตั๋วเครื่องบินที่จองไปถึงฮ่องกงตอน ตีห้าครึ่ง (05.30 น.) ของวันที่ 1 ครับ แล้วก็กลับวันที่ 5 ตอนเก้าโมงเช้า (09.00 น.) ครับ

ไม่ทราบว่า plan เวลาตารางเครื่องบินที่ผมจองไว้ดีหรือเปล่าครับ (ไปถึงเช้าเกินหรือเปล่าครับ หรือว่ากลับตอนเช้าเกินหรือเปล่าครับ) แล้วใช้เวลาเที่ยวแค่ 4 วัน จะเพียงพอไหมครับ (เพราะวันที่ 5 กลับตอนเช้าเลย คงเที่ยวไม่ได้แน่)

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ถ้าไม่ดี ผมจะได้เปลี่ยนแปลงตารางเวลาอีกทีครับ

** ป.ล. เที่ยว 4 วันนี้ ผมจะไม่เที่ยว Disney Land ที่ฮ่องกงนะครับ

ไม่ทราบว่าถ้าไม่เที่ยว Disney Land ระยะเวลา 4 วัน จะสามารถเก็บไฮท์ไลท์ที่สำคัญทั้ง 3 ที่ ได้ครบหรือเปล่าครับ (ฮ่องกง - มาเก๊า - เซินเจิ้น)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Es - [ 14 ม.ค. 51 23:43:49 A:125.26.54.13 X: TicketID:164319 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom