Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำปรึกษาเรื่องแฟนชาวอเมริกัน

ไม่เชิงว่าเป็นแฟนกันค่ะ แต่คุยกันเกือบทุกวัน และโทรคุยกันทุกอาทิตย์มาเป็นเวลา เจ็ดปีกว่า เกือบจะแปดปีแล้ว คุยกันมาตั้งแต่อายุยังไม่ถึงยี่สิบ ตอนนี้ยี่สิบเจ็ดแล้ว เค้ากำลังจะบินมาหาค่ะ ตอนนี้เค้ากำลังวางแผน trip เพื่อมาเยี่ยมดิฉัน เค้าทำงานเป็นวิศวะกรให้ US Army ค่ะ

คุยกันมานานขนาดนี้ คิดว่าเค้าคงไม่หลอก ดิฉันมองโลกในแง่ดีเกินไปไหมคะนี่ ทีแรกเค้าบอกว่า เค้าอยากให้เราไปหาเค้ามากกว่า เพราะเค้าทำงานเกือบตลอดเลยไม่ค่อยว่าง แบบว่าเราพอมีวันหยุดเหลือ โดยที่เค้าจะเป็นคนออกตั๋วเครื่องบินให้ และไปพักบ้านเค้าได้เพราะบ้านเค้ามีสามห้องนอน เราคิดว่ามันดูไม่ค่อยดีที่จะไปนอนบ้านเค้า ก็เลยบอกเค้าว่าให้เค้ามาหาก็แล้วกัน มาได้สองสามวันก็ไม่เป็นไรถ้าอยากจะมา แต่ดิฉันไม่ไปหาเค้าแน่ๆ เค้าก็ว่าไม่เป็นไร เค้าจะมาเอง เพื่อนๆคิดว่า ดิฉันตัดสินใจถูกไหมคะ แนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : Pretty Me - [ 17 ม.ค. 51 06:44:38 A:66.91.86.173 X: TicketID:131010 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom