Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เขาว่านิสัยคนไทยขี้ขโมย ผ่านหนู

เป็นแฟนพันธุ์แท้ มานานอ่านทุกวันเลยค่ะ แต่ไม่ค่อยได้โพสท์แต่ขอซักวันเถอะค่ะ เหลืออดจริงๆ
    เมื่อวานมี ผดส ชาวอังกฤษกับภรรยาชาวไทย เป็น late chk-in แล้วกระเป๋าเค้าเนี่ยจะมา flt  ถัดไป แต่เค้าไม่ยอมเข้าใจส่วนนี้เลย เช็คจากระบบคือ เค้ามาเช็คอินอีก 20 นาทีเครื่องออก แต่เขาก็บอกว่าไม่ใช่ เค้าบอกว่าบินมาแล้วทั่วโลก ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเวลา ไม่เคยเ late chk-in  ด้วย อยากจะบอกจริงๆค่ะว่า อีก 20 นาทีเครื่องออก เนี่ยปกติเหรอ เรื่องของเรื่องคือ  เขาอยากได้กระเป๋าเดี๋ยวนั้นเลย ด่าแล้วด่าอีก shxt เอย  fucx เอย (ถ้าแบบสนุกๆ กับเพื่อนจะถามกลับเลยค่ะ  where too 555 ) เค้าบอกภรรยาคนไทย ย้ำค่ะว่าคนไทยว่าเนีย พวกแอร์ไลน์ต้องทำงานกันเป็นทีม ต้องขโมยของเขาออกจากกระเป๋าแน่ๆ เค้าไม่เชื่อเลยว่าจะกลับมาสภาพเดิม 100% หลังจากนั้นค่ะ ภรรยาสาวพูดตะคอกใส่หนูว่า " เป็นอย่างนี้แหละคนไทยนิสัยขี้ขโมย อายแทนจริงๆ "  
    อ้าว พี่ก็คนไทยทำไมช่วยฝรั่งด่าคนไทยด้วยกัน อันไหนที่พอจะอธิบายให้สามีฟังได้ทำไม ไม่พูดล่ะกลับมาเมืองไทยที 4 ปี/ครั้ง เป็นฝรั่งไปแล้วเหรอคะ งง
    เจอบ่อยมากเลยเป็นพี่สาวของอดีตนางงามที่แต่งงานกับชาวออสเตรเลียอ่ะค่ะ  เธอด่าว่า " เป็นอย่างนี้แหละงี่เง่ า"
    ขอบคุณที่ทุกคนมาอ่านค่ะ พอดีอยากระบาย

จากคุณ : Butterfly Isaan - [ 18 ม.ค. 51 13:57:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom