Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะเดินทางไปทำงานที่ Nuremberg, Germany กลางเดือนกุมภาและอยากเที่ยวต่อเองอีก 3-4 วัน ช่วยแนะนำที่เที่ยวให้ด้วยค่ะ

พอดีต้องไปออกแฟร์ที่ Nuremberg วันที่ 6-12 กพ โดยตามplan จะต้องกลับด้วย LH flight Nuremberg-Frankfurt 10.10-11.05 และ TG Frankfurt-Bkk 14.10-6.20+1 แต่ไหนๆไปแล้วเลยอยากอยู่เที่ยวเองต่อกับเพื่อนประมาณ 3-4 วันค่ะ ประมาณว่าจะกลับวันที่ 15 แทนจะได้ถึง16 เช้าวันเสาร์ นอนพักยาวก่อนต้องไปทำงานต่อวันจ. ค่ะ ^_^ อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าควรจัดแผนการเดินทางเที่ยวต่อที่เมืองไหนดีค่ะ และมีสถานที่ไหนที่ควรไป แบบห้ามพลาดบ้างค่ะ จะได้เลื่อนตั๋วไปก่อนค่ะ พอดีน้องที่จะไปเที่ยวด้วย เค้าอยากไปเที่ยวที่ปราสาท Neuschwanstein แต่ไม่รู้ว่าหน้าหนาวควรไปหรือเปล่าและเดินทางสะดวกหรือไม่ค่ะ ถ้าไปได้ ควรพักที่ไหนค่ะ อยากได้ที่ราคาถูกๆแบบพวก youth hostel ประมาณนี้น่ะค่ะ และก็มีพี่ในพันทิพแนะนำให้ไปเที่ยว Bamberg ค่ะ เดี๋ยวจะลองไปหาข้อมูลเปรียบเทียบด้วย ถ้าใครมีที่เที่ยวดีๆแนะนำที่เหมาะกับการเที่ยวตอนหน้าหนาว ช่วยแนะนำด้วยนะคะ (ไม่เอาที่เที่ยวแบบเล่นสกีนะคะ)
    สุดท้ายอยากทราบว่าเราเอาหมูหยองเข้าประเทศเยอรมันได้หรือไม่ค่ะ จะได้พกไปกินเก็บเงินไว้เที่ยวค่ะ :)
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : aple - [ 22 ม.ค. 51 23:59:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom