Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โทรศัพท์มือถือในอเมริกา

อยากจะถามเพื่อนที่อยู่ในอเมริกาอ่ะค่ะ ว่าใครใช้มือถือของค่ายไหนกันบ้างคะ
    พอดีว่าเราเพิ่มมาเรียนภาษาที่อเมริกา (เพิ่งมาถึงได้ 3 วัน) เพื่อนก็พาไปซื้อซิมมาใช้ เป็นของค่าย at&t ค่ะ เป็น go phone แบบเติมเงินอ่ะค่ะ พอเอามาใช้แล้วมันไม่มีสัญญาณเลย เลยอยากถามว่าคนที่นี่ส่วนใหญ่เค้าใช้มือถือของค่ายไหนกันบ้าง แล้วมีใครใช้ at&t เหมือนเราบ้างคะ แล้วสัญญาณของเพื่อนๆ ชัดกันดีหรือเปล่าค่ะ???

และก็มีอีกคำถามนึงค่ะว่าพอดีว่าก่อนที่เราจะมาที่อเมริกาเราไปทำใบขับขี่สากลที่กรมการขนส่งที่ตรงหมอชิตมา แล้วก็ไดใบขับขี่สากลมาแล้ว แล้วมาถึงที่อเมริกาเราต้องสอบใบขัขี่ของเค้าใหม่หรือเปล่าคะ หรือว่ามีแค่ใบขับขี่สากลของที่เราทำมาก็พอ แล้วมาอยู่ที่อเมริกาไม่มีรถใช้จะลำบากมั๊ยคะ พอดีว่าเราทำงานอยู่ร้านอาหารไทยแล้วจะเลิกงานประมาณ 4 ทุ่มค่ะ เวลาไปเนี่ยเราสามารถนั่งรถเมล์ไปได้แต่กว่าจะเลิกงานรู้สึกว่ารถเมล์จะหมดแล้วอ่ะค่ะ เลยคิดว่าจะซื้อรถซักคันนึง เพื่อนคิดว่าเป็นยังไงบ้างเพราะว่าตอนนี้เป็นหน้าหนาว (เราอยู่เวอร์จิเนีย) ถ้าเดินไปเรียนตอนเช้าก็ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง แต่ถ้าไปทำงานเนี่ยต้องนั่งรถเมล์อย่างเดียวเลย แล้วถ้าซื้อรถมือสองจะดีหรือเปล่าคะ เสียภาษีแพงมั๊ย??? แล้วราคารถจะตกอยู่ประมาณคันละเท่าไหร่??? ของความคิดเห็นเพื่อนๆ ผู้รู้ด้วยค่ะ เราเพิ่งมาไม่รูอะไรเลยจริงๆ

จากคุณ : นุ่น - [ 23 ม.ค. 51 08:13:38 A:96.240.146.142 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom