Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากถามเรื่องการซื้อบ้านในสหรัฐอเมริกา โดยเฉพาะรัฐแคลิฟอร์เนียครับ

ผมมีความสนใจเรื่องการซื้อบ้าน ขอจำแนกหัวข้อดังนี้ครับ
    1. ขั้นตอนของการซื้อบ้านมีอะไรบ้าง ต้องเสียค่าธรรมเนียมส่วนไหนเท่าไหร่ครับ ยิ่งละเอียดยิ่งดีครับ
    2. ตัวเลือกในการตัดสินใจในการซื้อบ้าน ควรมีอะไรบ้างครับ
    3. area ที่ดีในแคลิฟอร์เนียมีตรงไหนบ้างครับ เช่น Valencia, Irvine ผมอยากรู้ว่ามีที่ไหนอีกครับ ที่ราคาบ้านไม่ค่อยตก

ผมมีใบเขียวครับ มีหลักฐานโชว์รายได้ ทำงานในรัฐ CA มาประมาณหนึ่งปี
    งบประมาณบ้านที่ดูราวๆ 450k - 500k ครับ บ้านซื้อเงินผ่อนครับ (เงินสดคงรวยเกินครับ) 30 ปี ที่ 1 point หรือ 0 point ครับ แล้วแต่กรณี

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ที่ช่วยตอบกระทู้ เป็นพระคุณอย่างสูงครับ. ผมห่างหายจากกระทู้พันทิพไปนานต้องขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านที่ขาดการติดต่อไปครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ม.ค. 51 07:56:42

แก้ไขเมื่อ 30 ม.ค. 51 07:55:42

จากคุณ : vanderzaz - [ 30 ม.ค. 51 05:46:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom