Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไม่รู้จะตั้งชื่อกระทู้ว่าอะไรเลย

คือเรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนของเราเล่าให้ฟังเมื่อวานนี้เองค่ะ
    เพื่อนของเราส่งการบ้านไป และในการบ้านนั้น เพื่อน ก็ใส่ประเทศต่างๆลงไปเป็นตัวอย่างอ่ะค่ะ รวมทั้งประเทศไทยด้วย แบบเนี้ย>>> (Thailand for example)
    เมื่อวานเค้าได้การบ้านคืนมา พร้อมกับคะแนน ในการบ้านก็จะมีคอมเม้นส์มากมายตามมา แต่จุดนึงก็คือ ตรง Thailand เนี่ย ครูเค้าเขียนมาว่าตัวอย่างนี้ใช้ไม่ได้ เพราะว่า "Thailand is a place, not a nation" โอ้ โห คุณๆค่ะ เรานี่ปรอทขึ้นปรี๊ดๆเลย แล้วครูคนที่ว่านี่ก็ไม่ใช่ฝรั่งหัวแดงที่ไหนนะคะ เป็นคนจีนค่ะ (ุถ้าเราเข้าใจไม่ผิด ก็แถบเอเชียเหมือนกัน ใช่มั้ยคะ?) แล้วยังมาพูดแบบนี้อีก
    เราพยายามขอ email address ครูคนนั้นจากเพื่อนเราอยู่ แล้วจะเมล์ไปบอกเค้า ว่าเป็นประเทศนะยะ ใครที่มีหลักฐานหรือ คิดว่าควรจะพูดชี้แจงเค้ายังไง ควรมาลงๆไว้ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Cinderary - [ 30 ม.ค. 51 08:53:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom