Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เป็นกังวนมาก เรื่องเงินภาษีคืน ช่วยหน่อยครับ

เป็นกังวนมาก เรื่องเงินภาษีคืน  ใครพอได้ยินได้ฟังมาบ้างครับ ช่วยหน่อยครับ
    คือผมได้รับ เอกสาร Form W-2  Wage and  Tax  Statement 2007
    เข้าใจว่าเป็น เอกสาร เกี่ยวกับ  Income Tax Return.
      แต่มีปัญหาอยู่ที่ว่า ผมอยู่แบบโรบินฯ  ไม่ได้ใช้เลข  SSN โดยตรง ในการเสียภาษี
    แต่ใช้ NUMBER  ITIN   ( 9 หลักเหมือนกัน )  จาก IRS ( Internal Revenue Service )
    ในการเสียภาษี ตามที่เจ้าของร้านจัดการให้   อย่างนี้ควรยืนเรื่องรายการคืนเอาภาษีคืนไหมครับ
    เพราะที่กังวนมาก ก้อเพราะ ตามข้อมูลที่เพื่อนบอกมา ไม่ควรทำเรื่องเอาภาษีคืน จะไม่ปลอดภัยจาก ตม.(IMM )
    แต่เจ้าของร้านฯ บอกว่า ถ้าไม่ยืนรายการ ภาษีคืน จะยิ่งทำให้ เป็นข้อสงสัย ว่าเสียภาษีแล้ว ทำไมไม่ทำเรื่องฯ
    และอาจถูกจับได้ มากกว่า   เป็นอันว่าเลยมึนงง ตัดสินใจไม่ถูก  ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ไกลบ้าน ช่วยๆหน่อยครับ  ขอบคุณมาก ล่วงหน้าครับ

จากคุณ : แขนข้างเดิม - [ 4 ก.พ. 51 05:36:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom