Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เตือนชีวิตรักต่างแดน สุดท้ายท้องป่อง เสี้ยวหนึ่งชองชีวิตจริงที่ชีช้ำ

ขอเตือนความรักในต่างแดน หลงเชื่อคำผุ้ชายสุดท้ายท้องป่อง
    วันนี้ได้มีโอกาสขออนุญาตบอกเล่าชีวิตของตนเอง ซึ่งพบรักกับนักศึกษาที่เรียนต่างประเทศค่ะ ดิฉันเดิมทีจบปริญญาตรีที่ประเทศไทย จากนั้นได้ไปฝึกงานและเรียนรับใบประกาศ certificate ที่ยุโรป รู้สึกดีและประทับใจ เนื่องจากไประยะสั้น และไม่ค่อยมีเพื่อนคนไทยเท่าไหร่นัก หลังจากกลับมาได้ไม่นาน ก้อทำงานที่องค์กรแห่งนึงดิฉันประสบความสำเร็จในด้านอาชีพการงานมาก เจ้านายรักและเลื่อนตำแหน่ง สองขั้นในเวลาหนึ่งปีครึ่ง และได้มีโอกาสไปต่างประเทศบ่อย ๆ ดิฉันคิดว่าชีวิตนี้อยากทำงานไปเรื่อย ๆ จนกระทั่งวันนึงดิฉันได้พบกับ สัตว์นรกคนนึง ซึ่งตอนนี้เป็นพ่อของลูกดิฉันเอง เจอกันที่เมื่องไทยค่ะ เค้าเรียนอยู่ที่ประเทศออสเตรเลีย เค้ากลับมาเพื่อมาเที่ยวค่ะ ก่อนหน้านี้เรารู้จักกันแล้วเมื่อ 5 ปีก่อน เค้าเคยมาเทียวไล้เทียวขื่อดิฉันตอนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย แต่ดิฉันช่วงนั้นไม่เคยคิดเรื่องการมีคู่ เค้าเลยห่างหายไป เค้าเจอดิฉันในภาพที่เค้าดูดีมาก ภูมิฐาน ทำตัวแสร้งว่าเป็นลูกผู้ชายเต็มตัว ดิฉันเริ่มคุยกับเค้าระยะนึงจากนั้นเค้าก้อบินกลับไปเรียน ความสัมพันธ์เราสองคนมากขึ้นเรื่อย ๆ จากโทรศัพท์ เดือนนึงเป็นแสนบาท ที่ผู้ชายคนนี้ทุ่มเท โทรมาหาดิฉันทุกวัน แน่นอนค่ะ เมื่อความรักเข้ามาบังตา คนเรามักมีเหตุผลเสมอในการปฎิเสธโอกาสต่าง ๆ ที่เข้ามาหาตนในช่วงนั้นเนื่องจากเลือกที่จะอยู่กับคนที่รัก เจ้านายดิฉันเสนอให้ดิฉันไปทำงานที่ยุโรปเป็นเวลา 2 ปี แฟนหนุ่มเจ้ากรรมขอเลิกทันทีร้องห่มร้องไห้ฟูมฟาย ไม่ให้ดิฉันไป ดิฉันจึงปฏิเสธนาย โดยทำงานที่องค์กรเดิมต่อไป และมีโอกาสได้ไปที่ออสเตรเลีย 1 เดือน เราอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขมาก รู้สึกคนคนนี้แหล่ะ คือลูกผู้ชายตัวจริง (ไม่เคยรู้เลยว่ามันแอบใส่กระโปรง) เค้าดูแลดีมากค่ะ เพื่อนฝูงมากมายที่สมอ้างว่าสนิทกันมาก เป็นเพื่อนตายต่างแดน ทุกคนรุมเร้าเชียร์ผุ้ชายคนนี้ให้ดิฉัน เพราะว่ามันไปสร้างภาพไว้ว่ามันเป็นคนดี เพื่อนซึ่งคบกันได้ไม่ถึง 2 ปีเลยเชียร์กันใหญ่ (มันอยู่โน่นสามปีค่ะ) จากนั้นดิฉันบินกลับมาไทยค่ะ ร้องห่มร้องไห้กันใหญ่ กลับมาทำงานตามปรกติ เริ่มมีปัญหาในที่ทำงานเนื่องจากภาวะเศรษฐกิจแย่ นายก้อลาออกไป ดิฉันเลยตัดสินใจจะลาออก เพื่อขอสอบไปศึกษาต่อปริญญาโท ทียุโรป สอบได้แล้วนะคะ ไอ้ผู้ชายเจ้ากรรมใช้เล่ห์เหลี่ยมให้ดิฉันบินไปหามันอีกที ก่อนจะจากกัน ดิฉันหลงกลมัน บินไปหามันอีก 1 เดือนด้วยความรักและอาลัย มันเริ่มปฏิบัติแผนการชั่วร้ายค่ะ มันพร่ำบอกดิฉันทุกวันว่าอยากมีลูก อยากสร้างครอบครัว ใส่หน้ากากเที่ยวบอกเพื่อนไฮโซของมันทุกคนให้ช่วยพูดกะดิฉันว่ามันรักดิฉัน มันเป็นคนดี แน่นอนค่ะ เรานอนด้วยกัน และมันก้อทำทุกวิถีทางให้ดิฉันท้องค่ะ (คุณเชื่อมั๊ยคะมันมีคนแบบนี้อยู่ในโลกจริง ๆ ค่ะ) ดิฉันยอมรับนะคะว่าไม่ได้โดนข่มขืนแต่อย่างใด สมยอมค่ะ แต่ไม่ยอกรับเด็กที่จะเกิดขึ้นมาง่าย ๆ หรอกค่ะ ดิฉันเที่ยวหาโรงพยาบาล ที่เมืองไม่มียา ก้อไปหาอีกเมืองนึง เมืองที่มี Bondibeach อ่ะค่ะ แต่ดิฉันอายเพื่อนคนไทยที่โน่นเลยซื้อแค่ยาซักอย่างอ่ะค่ะมากิน หาหมอก้อแล้ว กินยา กินแอลกอฮอล์ค่ะ แต่ไม่ได้ผลค่ะ บางท่านอาจคิดว่า เอ๊ะทำไมไม่กินยาคุม ดิฉันไม่รู้เรื่องพวกนี้จริง ๆ ค่ะ เพราะความอ่อนประสปการณ์ดิฉันไม่เคยกินยาคุมมาก่อนและไม่คิดจะพกไปที่ไหนด้วยค่ะ ไอ้ลูกผู้ชาย:-) มันก้อยังรักดิฉันดีอยู่นะคะ ตั้งอกตั้งใจจะมีลูกให้ได้อีกค่ะ จนกระทั่งก่อนขึ้นเครื่อง มันบอกว่าจะกลับมาบอกแม่ให้ขอดิฉันแต่งงานค่ะ ในใจดิฉันคิดว่า มันอาจจะท้อง หรืออาจจะไม่ท้อง ก้อไม่เป็นไรนะ เรามีคนที่รักเราอยากดูแลเรา อยากสร้างครอบครัวกับเรากับลูก เอาน่าไม่เป็นไรหรอก หลังจากดิฉันกลับมาไทย ทุกอย่างเป็นปรกติค่ะ ดิฉันทำงานปรกติ กำลังเคลียร์งาน และติดต่อกับมหาวิทยาลัยที่ยุโรปอีก 6 เดือนดิฉันต้องบินไปเรียนค่ะ แต่แล้วประจำเดือนเจ้ากรรมดันไม่มาค่ะ ใช่ค่ะ ดิฉันท้อง ส่วนมันพ่อของเด็กยังเรียนไม่จบค่ะ กำลังจะสอบค่ะมันเริ่มกระสับกระส่ายเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังส้นเท้า มันไม่รู้จะทำไงเพราะดิฉันเป็นลมแพ้ท้องในที่ทำงาน มันเลยโทรหาแม่มัน (แม่ที่เลวยิ่งกว่ามันอีกค่ะ มันมีจริง ๆ นะคะคนแบบนี้ในโลก) ซึ่งดิฉันเคยเจอแม่มันแล้ว เจอได้ไงเหรอคะ ขอย้อนไปนะคะว่าช่วงที่ดิฉันเป็นแฟนมัน ไม่เคยรู้เลยค่ะ ว่ามันมีเมียอยู่แล้ว คบกัน 5 ปี ผู้หญิงรอมันกลับมาขอแต่งงานเหมือนกันค่ะ มันหลอกดิฉันค่ะ และก้อหลอกเมียมันด้วย มันหาเรื่องเลิกกะเมียมันเพื่อมาคบดิฉันค่ะ ดิฉันเพิ่งทราบค่ะ สา ระ เลวจิง ๆ ใช่มั๊ยคะ รวมทั้งดิฉันรู้มาว่า เมียมันเนี่ย เคย แท้ง แล้ว 2 ครั้ง โดยความสมยอมของ แม่มันค่ะ แม่มันกับมัน ให้เมียเก่ามันไปทำ แท้งค่ะ 2 ครั้งด้วยกัน โอ้ย ตายแน่ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด แล้วลูกดิฉันจะทำไงนี่ คุณเชื่อมั๊ยคะ คนแบบนี้มันมีค่ะ ดิฉันนอนโรงพยาบาลตอนนั้นท้อง 1 เดือนกว่า หมอห้ามเดินเพราะเลือดออกค่ะ ต้องให้นอนแล้วฉีดยากันแท้งค่ะ ส่วนไอ้พ่อของลูกมันก้อโทรบอกแม่มันค่ะ อีแม่มันเหรอค่ะ ไม่มาเยี่ยม ไม่รับโทรสับ ไม่จัดการอะไรให้มันทั้งนั้นค่ะ ดิฉันต้องหอบสังขาลตัวเองไปทำงาน ตอนพักก้อต้องเดินไปเปลี่ยนผ้าอนามัยที่ชุ่มเลือด แล้วก้อแบกตัวเองไปหาหมอเพื่อฉีดยากันแท้ง ถึงสามครั้งด้วยกันค่ะ ดิฉันทำงานต่อไปไม่ได้แล้วค่ะ ดิฉันกลัวลูกดิฉันตายค่ะ ดิฉันตัดสินใจไปหาไอ้แม่มันค่ะซึ่งตอนนี้มันเป็นคุณย่าอยู่ค่ะ มันพูดต่าง ๆ นา ๆ เพื่อให้ดิฉันเชื่อว่าลูกดิฉันต้องออกมาพิการแน่นอน เนื่องจากเลือดออก มันไม่ยุ่งด้วย และมันคิดว่าขูดมดลูกเนี่ย ดีที่สุด พูดง่าย ๆ ก้อคือ ไปทำแท้งซะไป !! อะไรประมาณเนี่ยค่ะ ดิฉันก้มลงกราบเท้าขออีคุณย่าค่ะ ว่าดิฉันขอเก็บลูกไว้ค่ะ เพราะหมอบอกว่า เด็กไม่เป็นอะไรแน่นอน มันหน้าสลดเพราะรู้ว่ากำจัดมารหัวขนไม่สำเร็จแล้ว มันเลยไม่รู้ทำไงค่ะ ไล่ดิฉันออกไปอยู่ข้างนอกจนกว่าลูกมันจะบินกลับมาค่ะ
    ดิฉันลาออกจากที่ทำงานค่ะ นอนพักเพื่อลูกค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจของลูกครั้งแรกน้ำตาของความเป็นแม่เอ่อไหลค่ะ รู้สึกรักเค้าตั้งแต่ยังไม่ได้เห็นหน้า ความปิติยินตีท่วมท้นเมื่อรู้ว่าเค้าปลอดภัย ได้แต่สวมมนต์ขอให้แฟนกลับมาเร็ว ๆ ค่ะ เวลาผ่านไป 4 เดือน ผู้ชายตัวดีกลับมาพร้อมกับอาการขึงขัง พร้อมคำพูดที่ว่า กรูไม่พร้อมจะรับผิดชอบ ไม่พร้อมเป็นพ่อคนค่ะ โห ๆๆๆๆ ล้มทั้งยืนค่ะคุณ จะเอาไงกะชีวิตดีหล่ะเนี่ย ก้อต้องทนต่อค่ะ ดิฉันต้องอยู่ที่บ้านมัน แม่ ผ. ก้อไม่สนใจค่ะ แกล้งดิฉันสารพัด ส่วนมันก้อไปเที่ยวผับบาร์ทุกวันค่ะ พอดิฉันทนไม่ไหวร้องไห้ บ้านแตก อีนังแม่ ผ. ก้อเรียกไปด่าค่ะ บอกว่าเธอคิดจะมีลูกเธอก้อต้องทน เค้าเป็นผู้ชายเธอต้องเข้าใจ ดิฉันท้อง 7 เดือนต้องแบกตัวเองนั่งมอร์เตอร์ไซด์รับจ้างไปซื้อน้ำมะพร้าวกินหน้าปากซอย แถมไปหาหมอต้องนั่งแท๊กซี่ไปเองค่ะ เนื่องจาก อีแม่ ผ. มันบอกว่า ท้องนะไม่ได้เป็นง่อย เนี่ยค่ะ ส่วนมันก้อพร่ำสอนลูกมันว่วไม่ต้องรับผิดชอบใครทั้งหมดหรอก เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องสมยอม ผู้หญิงเค้ายอมเอง ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ไม่ง้านรับผิดชอบอย่างนี้ไม่ไหวนะ แม่ไม่ไหวลูกฟันใครก้อต้องรับผิดชอบหมดอย่างนี้ไม่ดี (ดูมันสอนลูกมันสิคะ ดิฉันได้ยินกะหูจิง ๆ สาบานให้ตายอยากจะเอามีด แทงมันตรงนั้นเลยค่ะ) ดิฉันอดทนเอาความดีเข้าแลกค่ะ ร้องไห้ตลอด ไม่รู้จะส่งผลต่อลูกในท้องยังไง คิดว่าซักวันเค้าเห็นลูกหลานแล้วจะเปลี่ยนความคิด จนกระทั่งวันคลอดมาถึงค่ะ
    ........ ลูกดิฉันออกมาเป็นผู้หญิง น่าตาน่ารัก น่าเอ็นดู อีแม่ ผ. เห็นแล้วคงนึกรัก แต่ความรักของคนจิตใจชั่วอีกหล่ะค่ะ ลูกคลอดยังไม่ถึงเดือน ดิฉันเกือบไม่ได้อยู่ไฟ (มันไม่ให้อยู่ค่ะ มันบอกเปลือง ตัวมันก้อไม่ได้อยู่) ลูกคลอดไม่ถึงเดือนมันเอาไปเล่น เอาไปเลี้ยง เลี้ยงแบบผิด ๆ ค่ะ บังคับไม่ให้ดิฉันให้นมลูก (น้ำนมดิฉันเยอะมากมาก) มันทรมานดิฉัน มันเอานมขวดให้ลูกดิฉันกินทุกวัน ดิฉันบีบน้ำนมทิ้งทุกวันค่ะ นอนร้องไห้เกาะเปล ดูลูก ดิฉันไม่เคยได้เลี้ยง ได้อุ้มเลยค่ะ (ลืมเล่าค่ะว่า สามีมันคือปู่เนี่ย ชอบมีเมียน้อยค่ะ มันอยากเอาหลานไปให้ปู่มันเลี้ยงกันสองคนเพื่อมันจะได้อยู่ติดบ้านค่ะ) ใจร้ายมากค่ะ มันไม่ได้รักหลานหรอกค่ะ มันรักตัวเอง ถ้ามันรักเด็กจิง มันต้องให้ลูกเค้ากินนมแม่ค่ะ มันพรากลูกจากดิฉันไปทั้ง ๆ ที่มันไม่เคยดูแลดิฉันตอนท้องเลย ชุบมือเปิปชัด ๆ เจ้าสามีตัวดีก้อแอบอยู่ในกระโปรงแม่มันค่ะ เพราะต้องเกาะแม่เป็นปลิงจนวันตาย ไม่มีสมองเป็นของตัวเองค่ะ พวกมันต่างอุ้มลูกไปเล่นไปโชว์คนนู้นคนนี้ ลูกไม่สบายตั้งแต่เดือนนึงค่ะ โดนละอองฝนบ้างหล่ะ อึไม่ออกเพราะกินนมขวดบ้างหล่ะ อ๊วกบ้างหล่ะ พอเด็กไม่สบายมันก้อพามาให้ดิฉันดูแลค่ะ แล้วมันก้อไล่ให้ดิฉันไปทำงานตอนดิฉันคลอดได้เดือน กว่า ๆ สาระเลวจริงๆ ค่ะ โหดร้ายทารุณจิตใจกันมากค่ะ
    .......หลังจากแผลดิฉันหายดี เดินได้เป็นปรกติ ดิฉันตัดสินใจ ไม่เป็นคนหงุ๋มงิ๋ม อีกต่อไป !!! ความดีชนะคนบ้านนี้ไม่ได้แน่ค่ะ ดิฉันเอาลูกมาไว้กะตัวเองตลอด ให้กินนมแม่ตลอดเวลา จนกระทั่งลูกเริ่มแข็งแรงดีขึ้น ส่วนตัวพวกมันก้อยังแกล้งดิฉันตลอดเวลา พยายามจะพรากลูกไปจากดิฉัน พยายามหางานให้ดิฉันทำ !!! คุณคุณคะ บ้านถือว่ามีอันจะกินเลยนะคะ สามีก้อจบนอก ทั่วไปแล้วเนี่ย คนที่พร้อมจะมีครอบครัว คนที่พร่ำบอกกับเมียว่าอยากสร้างครอบครัวเนี่ย เมื่อมีลูก ผู้หญิงต้องเลี้ยงลูกอยู่บ้านนะคะ ส่วนผู้ชายก้อต้องทำงานค่ะ พอลูกโตได้ระยะนึงแล้วค่อยว่ากันว่าจะเอาไงจิงมั๊ยคะ ดิฉันตัดสินใจค่ะดื้อดึงเลี้ยงลูกด้วยตัวเอง ตอนนี้ลูกอารมณ์ดีมากค่ะ แต่อีแม่ ผ. ตัวดี มันเริ่มแผนชั่วอีก เนื่องจากเด็กตอนนี้ อยู่กะแม่แล้ว ส่วนปู่ก้อออกไปหาเมียน้อยเหมือนเดิม มันหาเรื่องให้ดิฉันทะเลาะกับ ผ. :-) แล้วหาเรื่องไล่ดิฉันออกจากบ้านค่ะ วิธีของพวกมันเหรอค่ะ มันบอกว่าดิฉันหน่ะยังสาว ยังสวยหา ผ. ได้อีกเยอะ ลูกมันหน่ะ ไม่มีความรับผิดชอบหรอก อย่าคบเลย คุณคะไอ้ผ.ตัวดีก้อเชื่อแม่มันสิคะ เพราะว่าเบ่งมันมา เพราะเป็นตัวเงินตัวทองให้มันเกาะ แทนที่มันจะสอนลูกให้เป็นลูกผู้ชายมันกลับสอนให้ลูกมันเป็นโสด ทิ้งเมียกับลูก ทุกวันนี้ดิฉัน ออกมาอยู่กับลูก ลูกได้ 8 เดือนแล้ว มันก้อสบายกันทั้งแม่ผ. ทั้ง ผ.เลยค่ะ แล้วมันก้อประจานดิฉันว่า ลูกสะใภ้คนนี้ไม่เชื่อถือมัน ไม่อยากให้มันเลี้ยงลูก หอบผ้าผ่อนหนีไป (พูดจิง ๆ นะคะ ถ้าเป็นคุณ ๆ จะให้คนที่เคยให้คุณไปทำแท้ง เคยโหดร้ายกับคุณ มาเลี้ยงลูกคนเหรอคะ คนที่คิดจะฆ่าลูกคุณตั้งแต่ในท้อง คนที่เคยให้ผู้หญิงตาดำ ๆ ไปทำแท้งมาแล้วถึงสองครั้ง เนื่องจากรักลูกชายไม่อยากให้ลูกเสียอนาคต คุณจะกล้าให้เค้าอุ้มลูกคุณมั๊ยคะ )
    ....... เรื่องเป็นอย่างนี้ค่ะคุณ รักต่างแดน อยู่นอกมันเป็นชีวิตอิสระ พอมาอยู่ไทยต้องเจอทั้งครอบครัว สภาพแวดล้อมทุกอย่าง นี่แหล่ะค่ะ ชีวิตของดิฉันซึ่งเคยประสบความสำเร็จในด้านการเรียน การงาน ส่วนตอนนี้ต้องมานั่งเลี้ยงลูก ไม่มีรายได้ค่ะ เพราะรักต่างแดนไงคะ เชื่อผู้ชายค่ะ เชื่อมั่นในความรักว่าจะทำให้เรามีครอบครัวที่เป็นสุขได้ สงสารก้อแต่ลูกค่ะ ดิฉันควรจะทำไงดีคะ

จากคุณ : new mom - [ 4 ก.พ. 51 15:37:20 A:124.121.162.249 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom