Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามคนที่อยู่ต่างประเทศว่านร.ไทยที่จบม.6สามารถสมัครเข้าเรียนต่อคณะแพทย์ศาสตร์ที่ต่างประเทศได้หรือไม่ครับมีต่อข้างในครับ

คือถามให้กับคนรู้จักคนหนึ่งครับอายุ 52ปี พอดีครับ อายุมากกว่าผม 15-16 ปี แล้วครับ คือรู้จักกันมา จะ 20 ปีแล้วครับ ลูกของเค้า   ตัวผมก็เห็นลูกเค้าตั้งแต่เด็ก ครับ แล้วทีนี้ ลูกของเค้า อยากไปเรียนที่ต่างประเทศ แต่ว่า ตัวของพ่อ เค้า

อยากจะให้ลูกเค้าเรียน แพทย์ แต่ ผมไม่รู้ว่า ต้องใช้เงินเท่าไหร่ และ กิจการที่ บ้านของเค้า คือ เป็นเจ้า ของ เขียงหมู ในตลาดสด ที่อยู่ ใกล้ๆ บ้านผม  พอเจอหน้ากันใน

ร้านกาแฟ ก็พูดเรื่องนี้ขึ้นมา  ก็เลยทำให้ผมสนใจมากพอสมควร ไม่ทราบว่ามหาวิทยาลัยที่ต่างประเทศ เค้าให้ เด็ก

ไทยที่ จบ ม.6 สามารถสมัครเข้าเรียน ได้หรือ ไม่ครับ และค่าใช้จ่าย อยู่ที่เท่าไหร่ ครับ ใครพอจะทราบบ้าง ครับ
    ขอบคุณมากๆๆครับ

จากคุณ : okb - [ 19 ก.พ. 51 13:19:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom