Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Credit Card In America

รบกวนด้วยนะคะ

พอดีอยากขอคำแนะนำสำหรับการทำบัตร Credit อ่ะค่ะ ว่า ควรทำของที่ไหน เพราะเข้าไปดู Credit card แล้วมีเยอะมากจนงงไปหมด แล้วแต่ละที่ก็รายละเอียดเยอะจนลายตาไปหมดเลย (ดูของที่ Bank of America และ Chase Bank อ่ะค่ะ) ไม่ค่อยเข้าใจด้วย ว่า APR คืออะไรอ่ะ

แล้ว Discovery นี่เป็นบริษัทที่ทำ Credit Card หรืออะไรหรอคะ

แล้วถ้าเราใช้ Credit Card เราจะจ่ายเงินค่าสินค้าที่ซื้อจากบัตร Credit ยังไงคะ

การมีบัตร Credit มีข้อดีอย่างไรคะ งงกับเรื่อง Credit History

ลืมบอกไปว่า มาเรียนโท ค่ะ ตอนนี้อยู่ที่ Chicago, IL อ่ะค่ะ แล้วจะต้องใช้เอกสารอะไรมั่งคะ มีคนบอกว่า จะต้องใช้ SSN ด้วย แล้วถ้าคนที่ไม่มี SSN ก็ไม่สามารถขอ Credit Card ได้เลยซิคะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ

จากคุณ : Doki Doki Jang - [ 21 ก.พ. 51 12:01:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom