Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@ที่ถูกต้องแล้วต้องพูดอย่างไรครับ@@@ (ซ้ำอีกครั้ง)

พอดียังหาคนมายืนยันคำตอบไม่ได้ เลยขอตั้งกระทู้ซ้ำอีกรอบนะครับว่าใครรู้คำตอบที่แน่นอนว่าพูดว่าอย่างไร

กระทู้เก่า

http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H6353043/H6353043.html

พอดีผมเคยไปอยู่อเมริกามาพักหนึ่ง และเวลาเข้าไปในร้านขายของ พวกพนักงานขายบางคนมักจะเข้ามาทักทายเราและมีอยู่ประโยคนึงที่เค้าถามผมว่า

"อา ยู ฟาย เอนนี้ทิงค์ ออลไรท์" เป็นการออกเสียงตามนี้เลย

เป็นคำถามที่คาใจผมมาเกือบ 10 ปีว่าที่เค้าพูดหนะมันคือ

Are you fine anything alright? หรือ
    Are you find anything alright? ซึ่งไม่น่าจะใช่

ใครเคยได้ยินประโยคนี้บ้างครับ และที่ถูกคือพูดว่าอะไร

จากคุณ : hOOters - [ 27 ก.พ. 51 15:48:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom