Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำไปเที่ยว Lake District ช่วงเดือนเมษาค่ะ

มีแผนว่าจะไปเที่ยว Lake District ช่วงปลายเดือนเมษา ขอรบกวนผู้มีประสบการณ์การไปเที่ยวที่นั่นค่ะ
    คือตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าควรจะไปที่ไหน แต่มีคนบอกว่าสวยมากเลยอยากไปน่ะค่ะ

ประเด็นคือว่า จะไปรถไฟจาก Edinburgh ไปที่ Windermere  (ถูกต้องมั๊ยคะ) อยากรู้ว่าการเดินทางไปเที่ยวแต่ละที่ แถวๆนั้นจะไปได้สะดวกมั๊ยถ้าไม่มีรถส่วนตัวคะ

แล้วควรจะจองที่พักแบบไหนดี คือไม่รู้ว่าที่เที่ยวมันอยู่ใกล้ๆกันรึเปล่า ควรจองที่พักที่เดียวทั้ง 2-3 วัน หรือว่าเปลี่ยนที่คะ

ที่วางแผนไว้ตอนนี้ว่าจะเริ่มจากลอนดอนขึ้นไปเที่ยว Edinburgh 2 วันแล้วลงมาต่อที่ Lake District 2-3 วัน แล้วก็ไป Manchester 1 วัน แล้วกลับมาลอนดอนค่ะ ที่อื่นไม่มีปัญหาแล้ว เหลืออยู่แค่เรื่องของ Lake District อย่างเดียวเอง ซึ่งพอดีมันอยู่ตรงกลางของทริป เลยยังจองอะไรที่อื่นไม่ได้เลยน่ะค่ะ

ใครเคยไป หรือมีประสบการณ์ รบกวนแนะนำด้วย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Mizz_milka - [ 6 มี.ค. 51 06:09:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom