Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คำถามแปลกๆที่เคยถูกถามเวลามาต่างประเทศ

คิดว่าบางคนที่มาต่างประเทศคงเจอคนถามคำถามต่างๆเกี่ยวกับเมืองไทยบ้างนะคะ

เท่าที่เคยได้ยินมาคำถามยอดฮิตที่นร.นอกถูกถามรู้สึกว่าจะเป็น "คนไทยขี่ช้างไปรร.รึเปล่า" ในนี้เคยมีใครเจอคำถามนี้บ้างมั้ยคะ (เราเองยังไม่เคยหรอกค่ะ แต่คนเล่าบ่อยมาก)
    เลยอยากรู้ว่าคนไทยที่มาอยู่เมืองนอกเคยเจอคำถามแปลกๆจากคนอื่นบ้างมั้ยคะ

เรามาเรียนที่อเมริกาเมื่อปีที่แล้วเคยมีคนถามเราว่า "รู้จักมันสำปะหลังรึป่าว" พอตอบว่ารู้ก็ไม่ยอมเชื่อแล้วให้เราบอกค่ะว่ามันหน้าตาเป็นยังไง -*- แล้วยังจะถามอีกว่าที่เมืองไทยมีมันสำปะหลังรึเปล่า
    อีกอันนึงก็ "do you know how to go on the internet?" เหอๆ แบบว่าเรายังรู้เรื่องคอมมากกว่าคนถามอีกอ่ะ
    ส่วนคำถามที่เคยได้ยินแล้วอึ้งที่สุดก็... "Is Finland next to Thailand?" (?!?!? ตอบไม่ถูกเลย 555+)

ตอนไปฟินแลนเคยมีเพื่อนคนนึงถามว่า "in thailand do you eat cats?" ด้วยอ่ะ ไม่รู้เค้าคิดอะไรอยู่

แล้วชาวไกลบ้านเคยเจอบ้างมั้ยคะ บางทีได้ยินก็ขำๆอ่ะ ไม่รู้คิดไปได้งัย บางทีก็เป็นคำถามที่จินตนาการเหลือล้นจริงๆเลยค่ะ

จากคุณ : RabuRetta - [ 8 มี.ค. 51 09:14:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom