Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

?? เรียนจบ-กลับบ้าน แพ๊คของกลับเมืองไทยกันยังไงคะ ??

เราเรียนอยู่เมกาใกล้จบแล้วค่ะ เตรียมย้ายกลับเมืองไทย
    กำลังเริ่มแพ็คของส่วนใหญ่เพื่อส่งกลับทางเรือ เหลือส่วนจำเป็นไว้เช็คอินตอนขึ้นเครื่อง

ปัญหามีอยู่ว่า ของแพงอย่างเช่นเครื่องสำอางและน้ำหอม โลชั่น (ซื้อมาใช้เอง ไม่ได้ขาย)
    รวมๆกันก็หนักมากอยู่ เราไม่รู้ว่าควรส่งมากับของทางเรือ หรือเช็คอินตอนขึ้นเครื่องดี
    ใครมีประสบการณ์ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยนะคะ
    ว่าแบบไหนโอกาสของหาย และปลอดปัญหาศุลกากรมากกว่ากัน
    (เคยได้ข่าวว่าที่สนามบินสุวรรณฯ ของหายเยอะ จริงรึเปล่าคะ)

จะมารอฟังคำตอบจากผู้ใจดีนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ไร้รัง - [ 11 มี.ค. 51 17:05:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom